Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Hệ thống thương hiệu - Xin cho nhận xét

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày sản phẩm nhận diện của bạn' được đăng bởi MichaelDinh, 7/6/15.

Lượt xem: 3,377

1. MichaelDinh Thành viên cấp 2

Hi Guys!
    Mình vừa làm 1 bộ cho Cty vừa xin việc (hiện tại đang thử việc). Chẳng ai yêu cầu thì tự xử thôi, nhưng chưa hài lòng lắm mong các bạn góp ý nhiệt tình đừng gạch đá dù có xấu. Tks guys :)

...
    Kanzz.Elf, mrgeniPhạm Hữu Dư thích bài viết này.
  2. trustnet

trustnet Thành viên cấp 2

màu xanh đen này do bạn tự chọn hay từ bộ nhận diện thương hiệu có sẵn của cty?
    Thường trên nền tối thì có bản logo màu nổi hơn chứ ko dùng màu mặc định (dễ bị chìm)
  3. Lê Trung Tín

Lê Trung Tín Thành viên cấp 2

Kết hợp màu tối quá. Bạn nên cho màu đỏ tươi lên một chút hoặc cho màu xám sáng lên. Thế này nhìn không được bắt mắt.
  4. toiyeudohoa

toiyeudohoa Thành viên cấp 1

Theo em 2 mầu này kết hợp chưa đc ổn nhìn hơi tối
  5. MichaelDinh

MichaelDinh Thành viên cấp 2

Có vẻ hơi tối thật, màu này mình tự phối lên thôi, Cty quỷ quái này làm gì có bộ nhận dạng thương hiệu :D
  6. Mều Bếu Đầu Gấu

Mều Bếu Đầu Gấu Thành viên cấp 1

nhìn u ám quá bạn ơi. bạn xem công ty logo màu chính là màu gì thì triển khai ra làm Bộ nhận diện thương hiệu. có nhiều mock up đẹp hơn đó, kiếm rồi gán vào ^_^
  7. MichaelDinh

Có lí do cả mấy bạn ơi. Trước khi mình làm bộ này thì bộ trước màu đen 100% + màu đỏ lòe loẹt, ôi nhìn vãi lắm kìa. Nó còn u ám tối thui hơn bộ này. Không dám thay đổi màu khác nên mình chọn tông màu tối, chứ k phải mình thích màu tối.
    Kanzz.Elf thích bài viết này
  8. Peter 616

Peter 616 Mới đăng kí

Bố cục và tỉ lệ của bạn ko được ổn cho lắm
    1. Logo quá to với các ấn phẩm như card, đĩa cd
    2. bố cục chữ thì quá sát với viền, khi in ấn rất khó có thể cắt chuẩn được như vậy (phong bì thư, card)
    3. còn về màu sắc bạn thử chọn màu vàng đậm thay cho màu đỏ xem (ý kiến riêng)
  9. Peter 616

Peter 616 Mới đăng kí

à còn cái hình tròn mặt sau của card bạn để như vậy là có ý gì???
  10. Thien Trinh

Thien Trinh Thành viên cấp 1

Tỉ lệ logo và text ko ổn bạn ơi. Nhiều cái bị to quá như cái đĩa logo hơi to. Bạn đang nan giải vấn đề sử dụng họa tiết xe. Đĩa.bộ vp họa tiết thay đổi nó ko đem lại sự đồng bộ .màu sắc bạn cũng nên nâng tone đỏ sáng hơn và màu kia tối đi để tăng độ tương phản
  11. MichaelDinh

Peter 616 Ghi nhận, cảm ơn ý kiến của bạn.
    1. Logo to nhỏ thì không ảnh hưởng gì tới hệ thống.
    2. Đây là bản demo để xem thôi, ghi in ấn phải tràn lề mà bế chứ, cái này mình trùm.
    3. Màu Công Ty là Đỏ + Đen, mình cả gan thay đổi màu 1 tí còn k dám, bạn kêu mình đổi màu vàng thế có chết ko. :(
    4. Công ty Nhật bán sushi hình tròn đỏ là mặt trời Nhật.
    Tks Thien Trinh
    GiangNguyen0503 thích bài viết này
  12. cautraihamhoc

cautraihamhoc Thành viên cấp 1

đẹp đó bạn, nhìn sang trọng đó chứ
    MichaelDinh thích bài viết này
  13. MichaelDinh

14. tkbrand.com

tkbrand.com Mới đăng kí

Cá nhân mình thấy rất ấn tượng với tone màu này, tối đâu phải là xấu :). Điều chỉnh khoảng cách từ các khu vực có chữ so với các mép lề thoáng hơn để không có cảm giác chật chội là đẹp.
    Like bạn!
    MichaelDinh thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn