Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Help] ai có kinh nghiệm về máy ảnh vào giúp mình với!

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi Mì Tôm, 30/12/13.

Lượt xem: 1,971

1. Mì Tôm Mới đăng kí

Mình muốn mua máy ảnh nhưng không có chút kinh nghiệm nào cả. Có đứa bạn nó bày mua Cannon EOS 550D mình search thì thấy thêm dòng máy Cannon EOS Rebel T2i/550D nên không hiểu cho lắm
    Mọi người trả lời giúp mình là 2 dòng này có khác nhau không hay chỉ là một ạh? Nếu có khác thì dòng nào tốt hơn?...

-Cảm ơn mọi người nhiều lắm!!!-

[​IMG][​IMG]

...
  2. w32bigbang

w32bigbang Thành viên cấp 2

khuyên bạn chân thành là đừng nên mua dòng xxxD bạn có thể mua xxD như 50 60d cũ mọi mặt xxxD đều thua kém thế nên mình sẽ không so sánh ở đây chỉ sợ mua xxxD rồi bạn sẽ hối hận, kiểm tra máy cũ thì cũng đơn giản cũng không có gì phức tạp, chúc bạn sớm tìm đc máy ưng í :D
    Mì Tôm thích bài viết này
  3. Mì Tôm

Mì Tôm Mới đăng kí

w32bigbang: oh. mình cảm ơn bạn nhiều nha :D
    w32bigbang thích bài viết này
  4. Nguyễn Tất Thắng

Nguyễn Tất Thắng Rất là bình thường

Cùng 1 dòng đấy bạn ạ :D Nhưng khác thị trường nên đặt tên khác nhau! Rebel T2i, Kiss X4 và 550D là cùng 1 loại!
  5. Gatitos

Gatitos Thành viên cấp 2

w32bigbang nói đúng đấy. Thực ra theo mình thì newbie nên xài xxxD, cứng tay rồi thì nâng cấp lên xxD. Nhưng mà với ae ít lúa như mình thì có lẽ quất luôn xxD là thượng sách, vì chả mấy chốc mà tay nghề lên, lại thấy chán ngay mà ko có tiền đổi xxD :)
    w32bigbang thích bài viết này
  6. Mì Tôm

Mì Tôm Mới đăng kí

Nguyễn Tất Thắng oh ya. cảm ơn bạn nhiều nha ^^ hèn gì mình search hoài chả ra :D
    Gatitos cảm ơn bạn nha. vậy theo bạn xxD vẫn xài đáng tiền hơn hả :D

Ủng hộ diễn đàn