Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Help - các bạn chỉ cho mình hiệu ứng này làm như thế nào ??

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi chomolungma, 31/5/13.

Lượt xem: 2,236

1. chomolungma Mới đăng kí

giữa bức ảnh trên và bức ảnh dưới được tách nhau bởi 1 khoảng màu xanh ấy. và khoảng ấy ko xanh đôt ngột mà biến đổi màu từ từ ( ảnh mờ dần ..xanh dần , xanh dần)
    h mình đang cần làm 1 cái backdrop , cũng ghép 2 ảnh dạng như trên nhưng mình chịu ko hiểu tạo hiệu ứng chuyển xanh kia làm như thế nào.
    mấy cách mình thử đề ko tạo ra đk đoạn giữa ( tức là xanh hẳn để ko thấy giao 2 bức ảnh )
    vậy mong các bạn giúp đỡ
    mình cám ơn nhiều

...
  2. chomolungma

chomolungma Mới đăng kí

à, mình dùng cs6
  3. luisleo29

luisleo29 Thành viên cấp 3

Ngắn gọn xúc tích thế này cho bác vui nhé: ADD LAYER + CHỌN VÙNG + ĐỔ MÀU (MÀU SẮC TỰ CHỌN) + BLUR
    CÁC ĐÓ ĐƠN GIẢN NHẤT :D
    chomolungmaAmateurTZ thích bài viết này.
  4. sukhak2t

sukhak2t Thành viên cấp 3

Dùng công cụ Gradient map ấy bạn
    Cách 1: Tạo new layer --> đổ màu xanh --> tạo một lớp mask --> chọn gradient map như ý bạn muốn rồi kéo dọc theo lớp mask là được
    cách 2 : ko cần tạo layer màu xanh, bạn tạo layer mới rồi chọn gradient map, để màu như ý rồi kéo là được.
    p/s : Do onl máy của bạn ko có pts nên ko có hình minh họa cho bạn dễ hiểu.
    Nếu thắc mắc thì tin nhắn cho mình mình sẽ chỉ rõ hơn
    chomolungma thích bài viết này
  5. chomolungma

chomolungma Mới đăng kí

cám ơn sự nhiệt tình của 2 bạn, nhờ 2 bạn mà mình đã làm được rồi...

Ủng hộ diễn đàn