Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Help!!! Các pro cho e hỏi muốn làm được video như thế này nên dùng phần mềm nào ạ

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về video' được đăng bởi 610, 24/8/16.

Lượt xem: 3,385

1. 610 Mới đăng kí

Như tilte ở trên.

Muốn làm được 1 video như thế này thì nên dùng phần mềm gì ạ. nếu dùng after effect có triển ngon lành k ạ :)
    Em cám ơn

...
  2. traga

traga Mới đăng kí

bạn nào biết giúp bạn ấy với, mình cũng cần phần mềm này
  3. Huỳnh Lê Phước Nguyên

Huỳnh Lê Phước Nguyên Mới đăng kí

4. gagogacon1

gagogacon1 Thành viên cấp 1

after effect hinh nhu lam dc
  5. traga

traga Mới đăng kí

có phần mềm nào dễ hơn không chứ after effect thì chuyên sâu quá rồi
  6. Akai

Akai Thành viên cấp 2

After Effect hoặc Flash bạn ạ
  7. SwingsOnlyone

SwingsOnlyone Thành viên cấp 4

làm gì đao to búa lớn AE đồ ghê vậy, hiệu ứng này đơn giản, cỡ proshow producer là làm được rồi.
    có gì không biết thì pm cho ông admin của VN2DAY Studio ấy (youtube partner)
  8. Lee Saker

Lee Saker Thành viên cấp 2

Kinematic typo với animation này mà proshow đòi làm được hehe :D
  9. zenki992

zenki992 Thành viên cấp 1

@SwingsOnlyone chả biết bạn rành về gì nhưng mà bạn nói câu Proshow làm đc video như này thì mình quỳ bạn =)) ăn gì em cúng :))
  10. SwingsOnlyone

:|
    1. google tự nhiên thu phí
    2. vốn tiếng anh quá cạn để gõ đúng keyword
    3. chưa bao giờ thấy là phán nó không hề tồn tại
    4. power point 2013 + pts + ai cũng làm được nhưng rất mất thời gian (gấp 4 so với ae & gấp 3 so với pp)
  11. Lee Saker

Bạn làm cái shape hình giọt nước bay lượn với shape hình bông hoa mọc lên rồi "bốc hơi" lên phía trên như 0:18 bằng mấy cái bạn nói đi :D
  12. SwingsOnlyone

Powerpoint >> export video > make gif > import gif > rolling effect
  13. Lee Saker

Mình đề nghị bạn làm thử cơ mà :D, mỗi bông hoa thôi cũng được.
  14. xuanxuxu

xuanxuxu Thành viên cấp 2

Hóng vụ làm = shop
  15. zenki992

@SwingsOnlyone mình đợi bài của bạn chỉ cần bạn làm 1 hiệu ứng animation như bạn @Lee Saker bảo thì mình cũng mới tin chứ :))
  16. Cuongdt86

Cuongdt86 Mới đăng kí

Mình cũng đang cần làm video clip dạng đơn giản thế này để post lên FB quảng cáo cho dịch vụ in ấn. Bác nào biết tài liệu và tool chỉ giùm ạ.
  17. zenki992

@Cuongdt86 e nghĩ bác nghiên cứu kĩ Flash và After Effect nhé :D chứ chỉ thì ko ai chỉ đc nhiều đâu quan trọng bác có đam mê và sẵn sàng làm nó hay ko thôi :D chứ bác lên google tìm tài liệu hướng dẫn animation bằng flash + AE có mà đầy ý :D
  18. Lee Saker

19. along2015

along2015 Banned

hóng cao nhân, công nhận clip hay quá :(
  20. zenki992

Lee Saker kb fb xin tý lquen bác ơi :)) đẹp tóa

Ủng hộ diễn đàn