Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Help -- Các Pro giúp mình về cách tạo nền trong suốt cho phông chữ với! Help

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi Johnnguoidonghanh, 25/4/14.

Lượt xem: 2,407

1. Johnnguoidonghanh Mới đăng kí

Như tiêu đề, cho mình hỏi cách tạo nền mờ trong suốt như thế này như nào :)

Mình xin cảm ơn trước :)

...
  2. KhoaRambo

KhoaRambo Thành viên cấp 2

Trong PTS bạn tạo 1 khung hình chữ nhật bao quanh chữ rồi giảm độ Opacity xuống là đc :like:
    Johnnguoidonghanh thích bài viết này
  3. Hồ Ly

Hồ Ly Thành viên cấp 3

ủa, kéo cái Opacity xuống là đc thôi mà chứ có gì đâu
    Johnnguoidonghanh thích bài viết này
  4. Johnnguoidonghanh

Johnnguoidonghanh Mới đăng kí

TẠo khung như nào hả bạn,và Opacity thì chọn ở đâu :)
  5. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Có 2 cách
    1. Tạo layer mới sau đó dùng công cụ Rectangular Marquee Tool (M) vẽ ra một hình chữ nhật như trong hình sau đó nhấn D để đưa hai chế độ màu Foreground và Backround về mặc định là đen trắng. Tại vùng trọn hình chữ nhật này nhấn Ctrl + Delete để tô màu cho nó. Xong rồi giảm opacity cho nó giống như trong hình.
    2. Dùng công cụ Rectangle Tool (U) vẽ hình chữ nhật tương tự như cách 1 rồi chọn màu cho nó là màu trắng. Sau đó cũng giảm opacity cho nó là xong. Opacity như trong hình tầm 10%.
    P/s: Thớt nên tìm hiểu về lý thuyết và cơ bản của Ps trước đi đã rồi nhé.
    Hà BơJohnnguoidonghanh thích bài viết này.

Ủng hộ diễn đàn