Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Help] Cách chọn màu text hợp với ảnh.

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi Phi Hành Gia, 20/12/14.

Lượt xem: 2,010

1. Phi Hành Gia Mới đăng kí

Khi vào đây thì có vẻ các bác chắc cũng lờ mờ đoán được em là newbies. Em đang tập tành làm ảnh bìa ạ. Mà des kiểu như đen trắng thì dễ rồi... nhưng kì này em đang học des thêm những hình ảnh tâm trạng. Mà mấy cái ảnh tâm trạng thì... tất nhiên có nhiều màu sắc rồi. Em muốn font chữ của mình nổi ra, nhưng chọn màu nào cũng không được... Không biết các anh, chị em có bí quyết chọn màu sắc ra sao không. Em thấy có nhiều người des đẹp, chọn màu cho font cũng đẹp lắm. Cơ mà em lại chẵng biết làm ra sao. Mong mọi người giúp đỡ.
    Còn đây là tấm ảnh mà em tìm mãi không ra được màu phù hợp.

...
  2. Hoàng Phạm Huy

Hoàng Phạm Huy Mới đăng kí

Ảnh die rồi bạn ..
    chọn màu với ảnh tươi vui thì nên chọn màu tương phản nổi bật
    với ảnh tâm trạng thì chọn màu hơi sẫm rồi làm mờ đi 1 ít
    về cơ bản là do bạn thích thế nào và cảm thấy thế nào là đẹp ..
  3. trongcoi28993

trongcoi28993 Thành viên cấp 1

Die ảnh, chịu luôn.
    Tâm trạng buồn thì tránh màu nóng, tâm trạng vui có thể dùng cả nóng cả lạnh, nhưng đừng xài tím là được =))
    Muốn chữ nổi bật thì dùng đến stroke, shadown tương phản nhẹ. Đơn giản thôi. :)
  4. Phi Hành Gia

Phi Hành Gia Mới đăng kí

Thât sự thì cám ơn hai bạn :'(
    Mà không hiểu sao lại die -_-
    Cơ mà font màu sáng với tối là sao a...
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn