Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Help] Cách điều chỉnh cho list chọn Brush nhỏ đi

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi WhiteSakura, 7/4/14.

Lượt xem: 2,144

1. WhiteSakura Thành viên cấp 2

Tình hình là em add nhiều brush quá nên cái list nó bị đẩy ngang quá màn hình nên không thể tìm được nhiều brush mình muốn lấy, mà em khá lười nên lúc dùng phương pháp load brush thì thấy hơi bất tiện. Mong các anh chị vào giúp em với.
    Em cảm ơn trước ạ :)

...
  2. tranvan.muon

tranvan.muon Thành viên tích cực

Cột bên trái, đếm xuống 10 hàng, có mục Preset Manager, vào đó, xóa hàng loạt bằng Shift chọn các Brush 1 dãy nhiều nhiều, và xóa bớt đi, nó vẫn chưa xóa file, chỉ là cần xài, mới xài.

Muốn list nhỏ đi, thì chọn mục Small List hàng thứ 7 đó đó, là nhò nhất rùi.

Hình như bạn Copy file Brushes, đưa thẳng vào Preset của Photoshop, kiểu này, là bạn phải chấp nhận nó dài dòng thoai, bạn phải vào Preset của Photoshop, chuyển nhà mới cho Brush, cho nó ở tạm chỗ khác, list sẽ ngắn lại ! :))
    Chỉnh sửa lần cuối: 7/4/14
    WhiteSakura thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn