Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[HELP] Cần giúp gấp vấn đề về Image Size!

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi Khánh Trương, 30/4/15.

Lượt xem: 1,886

1. Khánh Trương Mới đăng kí

Mình đang chỉnh các hình về hình vuông 12cmx12cm
    Sau đó mình dàn các hình lên trang mới khổ A4 để tiện đi in
    Nhưng khi dàn ra, đáng lẽ chỉ để được 2 ảnh một trang, nhưng mình lại để được có vẻ nhiều hơn 2 ảnh @@
    Mình để thử chỉnh lại image size nhưng không ăn thua. Mình in thử một tờ thì mỗi hình vuông chỉ còn 8,5cm, sau đó mình đem in lẻ một file hình vuông gốc thì nó lại ra tới 19cm. Làm ơn giúp mình với :c mình xin cảm ơn trước!

...
  2. newvietdesigner

newvietdesigner Thành viên cấp 2

Mình thấy cách tốt nhất là chỉnh ruler của photoshop về cm rồi sau đó kéo các thanh thước hoặc tạo shape sau đó căn theo thước để được kích thước như mong muốn rồi paste hình vào và chỉnh cho vừa đúng cái khuôn vừa tạo (Vì hình cắt theo đúng kích thước nên ko sợ giảm chất lượng)
    Còn hiện tượng như bạn mô tả mình cũng gặp phải hồi mới in làm cover light novel - mình nghĩ do dpi của hai file khác nhau dẫn đến hiện tượng trên nhưng chả biết có đúng ko :3
  3. ToiHocDoHoa.com

ToiHocDoHoa.com Thành viên cấp 3

Resolution khác nhau kìa, 1 cái 100 - 1 cái 300 thì trộn vào sẽ sai kích thước thôi.
  4. SwingsOnlyone

SwingsOnlyone Thành viên cấp 4

định nói mà bác trên nói rồi, bạn sửa lại đi
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn