Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

HELP!!! Cần sự giúp đỡ cách vào thông tin cho thẻ nhân viên

Chủ đề thuộc danh mục 'Illustrator' được đăng bởi Truong Max, 17/5/18.

Lượt xem: 6,417

1. Truong Max Thành viên cấp 1

Chào anh/chị!.
    Chuyện là thế này. Từ trước bên em chỉ in trên kim loại và đợt này bên em có chuyển sang in thẻ nhựa pvc ( vd: thẻ nhân viên, thẻ vip...),
    Gần đây bên em nhận được một số khách hàng làm thẻ nhân viên với số lượng khá nhiều, vì số lượng nhiều nên bên em không thể vào thông tin thẻ theo cách thủ công được, như vậy thì sẽ quá mất thời gian.
    Vậy anh/chị cho em hỏi có cách nào vào thông tin thẻ nhanh nhất mà không phải ngồi xếp từng ảnh sau đó lại vào copy thông tin từ Excel qua không ạ. ( trước em thấy có anh/chị nào đó đã chỉ rồi nhưng tìm mãi không ra )
    Rất mong sự giúp đỡ của mọi người ạ!

...
  2. không_hỏi_nhiều

không_hỏi_nhiều Thành viên cấp 2

trong corel bác dùng công cụ "print merge" rôi import cái file excel đó vào nó sẽ tự điền vào cho bác
    không biết đúng ý bác hay ko bởi vì em làm bên in phù hiệu học sinh danh sách lúc nào cũng cả ngàn đứa.
    thehien0112 thích bài viết này
  3. TiM0n

TiM0n Thành viên cấp 1

Thớt xem hướng dẫn như trong clip nha
    Code:
    https://www.youtube.com/watch?v=xA3cznd14-c
    Truong Max thích bài viết này
  4. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Sử dụng tới tính năng Variables của Illustrator và tất nhiên là phải có thêm trợ giúp từ thằng Microsoft Excel nữa.

- Hãy nâng cấp phiên bản Illustrator có thớt lên 22.1 để có thể sử dụng tính năng Variables hỗ trợ định dạng CSV của Excel mà không phải chuyển đổi.

- Thớt tham khảo:

Lưu ý 1: Video này áp dụng trên các phiên bản cũ (dưới 22.1 và không hỗ trợ định dạng CSV của Excel)

Lưu ý 2: Video này của mình trên phiên bản 22.1
    - Hãy xem hướng dẫn qua của mình về sự cải thiện này.
    Truong MaxTiM0n thích bài viết này.
  5. thehien0112

thehien0112 Mới đăng kí

Chỉnh sửa lần cuối: 17/5/18
    không_hỏi_nhiều thích bài viết này
  6. không_hỏi_nhiều

7. Truong Max

Truong Max Thành viên cấp 1

không_hỏi_nhiều bác có thể cho em xin skype hoặc zalo để e nhờ bác chút trong corel được không ạ
  8. Truong Max

Truong Max Thành viên cấp 1

Hồng Sơn TiM0n cám ơn bác rất nhiều, sau khi xem xong e đã mần ra được rồi ạ.
    Hồng Sơn thích bài viết này
  9. không_hỏi_nhiều

Truong Max 01673856873 zalo. em cũng thuộc dạng gà mờ thôi bác. Giúp dc gì em sẽ giúp.
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn