Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Help] Cần tư vấn máy in màu Oki C610N

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi xin kinh nghiệm cho designer' được đăng bởi lulumi, 2/12/16.

Lượt xem: 3,268

1. lulumi Mới đăng kí

Chào các bác.
    Em hiện đang dùng máy in phun Epson L220 để in danh thiếp nhưng bị kén giấy, chỉ in ra được giấy mỏng 180 gsm thôi. Màu sắc thì in trên giấy thái thơm (180gsm) bị nhợt nhạt, màu sẫm lại (bị thấm hút). Nên giờ em muốn mua dòng laser màu Oki C610N cuốn được giấy dày (250gsm). Nhu cầu là in danh thiếp giấy dày và in thêm thiệp cưới.
    Em muốn hỏi là khi in đối với mẫu thiệp có ép kim khi đến giai đoạn nung chảy bột mực để mực bám vào giấy, lúc này ánh kim đó có bị tróc và nếu có thì có ảnh hưởng gì đến máy in không?
    Bác nào đã từng sử dụng qua hoặc có kinh nghiệm về C610N tư vấn giúp em với ạ.
    Em cám ơn các bác.

...

Ủng hộ diễn đàn