Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Help Cao Thủ Trả Lời Giúp Nguyên Nhân Ghép Hình Không Giống Thật

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi vesiruoi, 5/8/14.

Lượt xem: 2,142

1. vesiruoi Mới đăng kí

Tình hình e có ghép 1 bức ảnh nhưng nó cứ ảo ảo,bác nào biết nguyên nhân và cách khắc phục không,chỉ dùm em với.Ghép 1 nền khác làm mẫu được không mấy bác.

...
  2. huynhtoan.it

huynhtoan.it Thành viên cấp 2

Không đưa ảnh lên sao biết trời
  3. huynhtoan.it

huynhtoan.it Thành viên cấp 2

Mình không rành về chỉnh ảnh lắm. Chỉ có hướng giải quyết như này.

Gam màu của 2 cái này hoàn toàn khác nhau nên nhìn ảo là phải
    vesiruoi thích bài viết này
  4. vesiruoi

vesiruoi Mới đăng kí

1. bạn chỉnh gam màu như thế nào ạ ?
  5. conmeohen

conmeohen Thành viên cấp 4

Viền cắt quá cứng,màu mod xám nhợt nhạt nên ko ăn khớp với BG xanh mát,nắng vàng,bạn ghép vào cảnh chiều tối là hợp =))
    vesiruoitranvan.muon thích bài viết này.
  6. vesiruoi

vesiruoi Mới đăng kí

HÌNH GỐC ĐÂY CHO EM MỞ RỘNG TẦM MẮT VỚI " goo.gl/nEqTjf "
    tranvan.muon thích bài viết này
  7. vesiruoi

vesiruoi Mới đăng kí

Sao lâu thế nhỉ ?
    tranvan.muon thích bài viết này
  8. tranvan.muon

tranvan.muon Thành viên tích cực

Bạn hỏi nguyên nhân gì, thì mình nói ra 5 nguyên nhân, mà hình bạn làm, hok đạt., bị lộ Photoshop.
    1. Trước tiên, bạn chụp tự sướng, mắt nhìn ngang ngang, thì phải lấy cảnh tầm cao 1 mét 7, nghĩa là hok nhìn thấy cỏ lá dưới mặt đất, sẽ thật hơn.
    (bạn ghép thấy cỏ lá dưới đất, mà con mắt nhìn ngang, nên là ghép sai)
    2. Làn da, phải có ánh sáng Xanh Xanh Vàng nhẹ, ít ít, lấn tuyến vào cả người của bạn.
    3. nét cắt thì phải mềm lại.
    4. áo xanh dương, cũng sẽ bị nhiễm xanh lá cây, là để hòa nhập với cảnh xung quanh.
    5. Các vết trắng bóng, xám xám, ở cái má, và khuôn mặt, là do ánh đèn chiếu thẳng vào, thì ngoài trời, sẽ hok có vết trắng đó, da phải Vàng đồng đều nhau.

Cuối cùng, là cố gắn hok blend màu, để hình vẫn như là: " đây là hình gốc ", bạn đã tới Phú Mỹ Hưng - TPHCM, đứng chụp, ha ha ! :)) , hok dc bị lộ Photoshop, mỗi người, cũng sẽ có các chiêu khác nhau.

Mình nhìn cảnh này, là Phú Mỹ Hưng TPHCM, mình cũng TPHCM đây ! :))

Chúc bạn thành công !

Chỉnh sửa lần cuối: 6/8/14
    vesiruoi, newvietdesigner, conmeohen2 người khác thích bài viết này.
  9. conmeohen

conmeohen Thành viên cấp 4

full sire hơi nặng nên mình up file nén, quên chưa sử lý mép má bên phải rồi :D
  10. vesiruoi

vesiruoi Mới đăng kí

cảm ơn conmeohentranvan.muon- đã nhiệt tình giúp đỡ. mỗi bức có 1 cá tính riêng,hi. mình sẽ cố gắng học hỏi thêm :D
    conmeohentranvan.muon thích bài viết này.
  11. spi.desgner

spi.desgner Thành viên cấp 1

trước tiên tại vì bạn k tách chủ thể , có nghĩa là bạn phải làm cho bối cảnh phải có chính phụ , mình hay dùng curve tạo sáng tối cho hình bạn ghép rồi dùng balance chỉnh cho màu 2 ảnh bạn ghép đồng màu với nhau , tinh chỉnh sao thì tùy vào con mắt mình nữa ^^
  12. xuanhung

xuanhung Thành viên cấp 3

Cách để hình ghép hài hòa với cảnh:

Cảnh và mod cần có...

-Nét cắt chân thực (Nét cắt của bạn trông rất tỉ mỉ, góp ý là bạn cần có phản quang quanh mod nữa để tự nhiên hơn, hiện tại thì mình thấy hơi bị bẹt, nhất là phần áo)
    -Ánh sáng đồng nhất (Chụp cảnh thiên nhiên thì ánh sáng phải rải đều ra, của bạn lộ quá)
    -Light, Middle, Shadow đồng nhất (Mod bạn có shadow,middle,light đều cao và sắc hơn cảnh)
    -Tone màu sắc đồng nhất (Của bạn thì cảnh xanh lá, mod xanh blue xám)
    -Độ nét, độ mờ logic
    -Góc độ, xa gần, cao thấp logic (Cái này tranvan.muon có nhắc rồi :D)

Góp ý bạn.
  13. Duy Béo

Duy Béo Thành viên cấp 2

đề nghị xóa phông nhìn cho nó đẹp hơn :D

Ủng hộ diễn đàn