Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Help] Chạy Action thường xuyên bị lỗi này

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi quocthang000, 2/7/15.

Lượt xem: 2,306

1. quocthang000 Thành viên cấp 1

Mình thấy có quá nhiều action hay, mà đa số chạy đều bị cái lỗi này, không biết là bị sao
    mong các pro hướng dẫn.
    thanks

...
  2. xitrumthattinh0105

xitrumthattinh0105 Thành viên cấp 1

báo k đủ RAM á bạn. :D
    Hồng Sơn thích bài viết này
  3. quocthang000

quocthang000 Thành viên cấp 1

hi, có cách nào khắc phục không bạn, mình chạy 10 cái action thì chắc 8 cái bị như thế này
    mặc dù lúc chạy thì chỉ mở mỗi PS, ram của máy là 4gb
  4. xitrumthattinh0105

có action chỉ tốn 1 ít ram, có action cần rất nhiều ram bạn à. nâng cấp ram bạn ơi. ^^
  5. hatay1712

hatay1712 Thành viên cấp 4

ram 4 gb thì không phải thiếu ram rồi, thử cài đặt cho ps sử dụng nhiều dung lượng ram đi xem sao
    Hồng Sơn thích bài viết này
  6. xitrumthattinh0105

theo mình biết đôi khi có action đòi hỏi ram cao lắm ý bạn. mình thử rồi, máy 4gb chạy action đó k dc, chuyển action đó qua máy 8gb thì chạy được. bạn thử cài đặt bộ nhớ tạm qua ổ D coi có khắc phục được không.
  7. mrquang789456

mrquang789456 Thành viên cấp 2

Có thể là do file ảnh của bạn đang sửa có kích thước lớn quá nên khi chạy action sẽ mất nhiều dung lượng phục vụ cho việc xử lý hơn, nói chung là chạy action thì mình để ảnh tầm 2000 pixel thôi, mà mình ko biết gì đâu, chém bừa vậy thôi
  8. VôTìnhCôngTử

VôTìnhCôngTử Mới đăng kí

ấn ctrl + k
    mở Performance ở cột trái hộp thoại Preferences
    chỉnh ram 70%-80% là ok
    - dọn dẹp bộ nhớ tạm
    Edit > Purge và lựa chọn những tùy chọn cần dọn dẹp (Undo, Clipboard, Histories, All).
    ngoài ra có thể cài photoshop vào ổ D hoặc chống phân mảnh ổ cứng nhé
    Start>All Programs>Accessories> System Tools>Disk Defragmenter
    xitrumthattinh0105 thích bài viết này
  9. airblade2222

airblade2222 Mới đăng kí

Mình chạy Action thì bị báo lỗi này, thông báo là: The command "Mezzotint" is not curently available. tải lại cũng bị lỗi này. Help me !!! onc3lv4.jpg
    Chỉnh sửa lần cuối: 4/7/15
  10. TenMiền

TenMiền Banned

ram 4 thì s đủ

Ủng hộ diễn đàn