Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Help] Đây là hiệu ứng Blur trong illustrator đúng không ạ?

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về Illustrator' được đăng bởi nguyenthao811, 12/12/13.

Lượt xem: 4,309

1. nguyenthao811 Thành viên cấp 2

Anh (chị) nào cho em hỏi, cách làm cái viền bóng như ở dưới hình này như thế nào ak. Tình hình là em làm mãi mà nó chưa được như ý. Em nghĩ cái này là hiệu ứng Blur hay Gadient gì đó. Vì Ilus, e không được thạo, nên mọi người đừng gạch đá em :(.
    Ai biết chỉ em với, em cảm ơn :((
    PS: Lần nào có thắc mắc e cũng lo a Dư block tài khoản của e vì không biết tiêu đề đặt đã hợp lý chưa nữa :-s

...
  2. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Đây là hiệu ứng màu Gradient chứ không phải Blur thớt ạ. Cách sử dụng của Gradient trong Ai không khác gì bên Ps thôi, góc 45 độ cho nó nhé ;)
    Tý Ngáo, maxiqboy, Hà Bơ2 người khác thích bài viết này.
  3. nguyenthao811

nguyenthao811 Thành viên cấp 2

@Dù Kun VietDesigner: Thank kiu anh nhé, nói gadient là mềnh làm phát được luôn, cơ mà nghĩ lại, thấy mình ngu quá :((
    Cá cơm, fangfang_keai93Hồng Sơn thích bài viết này.
  4. EagleLong

EagleLong Mới đăng kí

Công ty của mình :v khải thái
  5. nguyenthao811

@Dù Kun VietDesigner: Anh biết cách để nó ra cái viền đen ở trong vòng tròn đấy không chỉ e cái :-s
    EagleLong: Cty b là cty gì :O, mình cũng chọn đúng logo cty b để học hành cơ ak, trùng hợp nhỉ =))
    EagleLong thích bài viết này
  6. EagleLong

EagleLong Mới đăng kí

CÔNG TY TNHH TƯ VẤN ĐẦU TƯ KHẢI THÁI Forex :D
    Tầng 18, Phòng 3, Toà nhà CHARM VIT,117 Trần Duy Hưng, Cầu Giấy, Hà Nội nguyenthao811
    nguyenthao811 thích bài viết này
  7. chanhunghn

chanhunghn Thành viên cấp 1

Ảnh của bác hơi nhỏ, nhưng cái viền đen đó có thể dùng drop shadow tạo ra được.
  8. nguyenthao811

chanhunghn: bác ơi, viền đen đấy nó kiểu đối xứng nhau, sao shadow được :-ss
  9. Cá cơm

Cá cơm Thành viên cấp 1

chết cười vì đồng chí này :))
  10. lenm

lenm Thành viên cấp 4

vẽ thêm 1 cái path nữa, để ở dưới, thay đổi gradient cho nó :O mình đang cười lăn lộn đây :v
  11. nguyenthao811

Em gà mờ mà các bác cứ cười :((
  12. lenm

lenm Thành viên cấp 4

nên tìm hiểu về layer đã nhé =)) rồi hãy vẽ
  13. nguyenthao811

>.< mấy cái cơ bản e biết rồi mà, lúc đấy nhìn cái hình mà mò mãi chẳng ra e mới hỏi chứ :(
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn