Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[HELP] Gặp vấn đề với màu trong PTS

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi TylerKid, 26/11/12.

Lượt xem: 2,421

1. TylerKid Về hưu

Như tiêu đề đã nêu, trước đây khi cài PTS mình sử dụng bình thường, ko có một vấn đề gì, nhưng gần đây tự nhiên màu sắc trong PTS của mình gặp lỗi rất khó hiểu, cụ thể là màu xanh dương (Blue)

Như trong hình, ảnh được lưu ở Paint sẽ giữ nguyên màu xanh, còn sang PTS màu xanh bị chuyển sang tím, điều này gây bất tiện trong việc chọn màu của mình :(

Đây là hình ảnh mình chụp lại bảng màu của phần chọn màu font chữ trong Yahoo, bên trên lưu bằng Paint, bên dưới lưu bằng PTS

Còn đây là dải màu ở Color Picker

Color Setting

Các bạn giúp mình với T.T

...
  2. xuangiang1011

xuangiang1011 Thành viên cấp 5

Ủa, có thấy khác đâu nhỉ :-?
    CX Tỏi thích bài viết này
  3. TylerKid

TylerKid Về hưu

1 cái màu xanh, 1 cái màu tím mà T.T
  4. nguyễn quang bình

nguyễn quang bình Thành viên cấp 2

Mod thử vào phần Edit - Color settings (phím tắt Ctrl + Shift + K) rồi chọn setting là north Ameria General Purpose 2 xem có được không !
    TylerKid thích bài viết này
  5. Silent

Silent Thành viên cấp 0

ý là màu xanh nó bị mờ thành màu xanh ánh tím =))
  6. xuangiang1011

xuangiang1011 Thành viên cấp 5

Không biết do mắt hay do màn hình mà thấy mầu xanh vẫn không khác, chỉ có màu đỏ lưu bằng PS thì nó tươi hơn và nhạt hơn 1 chút so với màu đỏ lưu bằng paint thôi :-?
  7. nguyễn quang bình

hớ hớ, phẫu thuật mắt đi bác giang ơi. Màu xanh đậm thành màu xanh tím zoài mak >:)
  8. TylerKid

TylerKid Về hưu

Color Setting của mình như này
  9. Silent

Silent Thành viên cấp 0

mi check cái dấu only web color rồi chụp ảnh lại xem nào :))

dùng windows + print screen, rồi vào C:\Users\<tên máy>\Pictures\Screenshots
    lấy ra nhá
  10. TylerKid

TylerKid Về hưu

như mi bảo đây T.T
  11. Silent

Silent Thành viên cấp 0

để mã màu 0000ff xem nào :)) chụp lên luôn cái :v
    sao ngộ vậy ể ^^!
  12. nguyễn quang bình

Ca này bệnh trọng nhể, của mình cũng thế này mờ :-?
  13. TylerKid

TylerKid Về hưu

vẫn thế Dark ơi T.T
  14. nguyễn quang bình

Mod thử cách này nữa xem được ko nek. Không được nữa thì phải xem xét đến thiết lập của win hoặc cái khác zoài :(
    TylerKid thích bài viết này
  15. TylerKid

TylerKid Về hưu

cảm ơn bác, để em cài lại xem như nào đã rồi sẽ thử :D

Ủng hộ diễn đàn