Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Help] Giúp vẽ nét nhỏ

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi bqdat.9, 26/1/15.

Lượt xem: 2,224

1. bqdat.9 Mới đăng kí

Nhờ các bạn giúp mình vẽ nét nhỏ dần về cuối nhưng là 1 đầu thôi, đầu kia là size to, kiểu con rắn ấy. Nếu dùng pen và tích simulate... thì nó nhỏ cả 2 đầu nhưng mình muốn nhỏ 1 thôi

...
  2. genie

genie Thành viên cấp 2

Cách của mình:
    1. Chọn brush
    2. F5, tick vào Shape Dynamics, trong phần Control chọn Fade. Số ở ô bên cạch là khoảng cách. Số càng lớn thì khoảng cách càng dài
    3. Simulate = pen
    *** Nhược điểm: khoảng cách phải đều đều nhau 1 chút mới làm theo được cách này, vì độ lớn bé phụ thuộc vào khoảng cách đã chọn ở bước 2

Đây là kết quả
    SwingsOnlyone, bqdat.9, tranvan.muon2 người khác thích bài viết này.
  3. bqdat.9

bqdat.9 Mới đăng kí

Cái này mà vẽ hình size to là không khác gì con sâu, có đốt rất xấu :(
  4. thitkho

thitkho Thành viên cấp 2

Không rõ bạn hỏi trong PS hay AI. Gửi bạn hướng dẫn trong AI:

SwingsOnlyone thích bài viết này
  5. vanthao171088

vanthao171088 Thành viên cấp 3

bạn hỏi trong word à! sao k nói rõ soft nào, làm theo các cách trên kìa
  6. bqdat.9

bqdat.9 Mới đăng kí

7. vanthao171088

vanthao171088 Thành viên cấp 3

đùa thớt đấy cơ mà tag tên ai vào vậy?
  8. tranvan.muon

tranvan.muon Thành viên tích cực

bqdat.9 : Các thứ khác, các bạn # trên kia, đã nói xong hết, bi giờ, mình nói về Con Sâu xấu xí của bạn nhé ! Bạn Stroke Brush size to, bị con sâu, là do bạn chưa chỉnh Brush đúng cách, bạn phải vào mục Brush hình trên kia đó đó, đây cái Space, ban đầu, con sâu là Space size 25, bạn phải đẩy về số 1, lưu thêm 1 lần nữa, thì con Sâu sẽ biến thành Stroke con Rắn trơn tru. chúc bạn Stroke ra con Rắn, ha ha !:))
    Chỉnh sửa lần cuối: 28/1/15
    bqdat.9 thích bài viết này
  9. bqdat.9

bqdat.9 Mới đăng kí

tranvan.muon thích bài viết này
  10. Lukylo

Lukylo Thành viên cấp 2

bqdat.9 cảm ơn bác đã cho em 1 cái kết mong đợi....:))
    tranvan.muon thích bài viết này
  11. bqdat.9

bqdat.9 Mới đăng kí

Lukylo kết gì bác ? Không hiểu ?
  12. Lukylo

Lukylo Thành viên cấp 2

bqdat.9 aizz ý là các bác ở trên nói chưa đầy đủ ... bác nói thêm là hoàn toàn chính xác và đúng... mình thích điều đó , thế thôi :D

Ủng hộ diễn đàn