Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Help] Làm sao để cài đặt lại phím tắt chọn layer trong Photoshop CS5?

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi HanhBui, 13/8/14.

Lượt xem: 6,903

1. HanhBui Mới đăng kí

Bình thường khi chọn layer trong Photoshop thì em phải nhấn Ctrl+Click chọn layer đó.
    Nhưng chẳng hiểu do em hay vì cái gì, cứ click chuột là layer đó được chọn.
    Phìm Ctrl ở một số phím tắt cũng không dùng nữa, VD: Bình thường chọn các layer sẽ ấn Ctrl+Shift+Click, nhưng giờ em chỉ cần ấn Shift+Click...
    Quả thật không quen nên dùng rất bất tiện :(< đặc biệt khi chọn layer trong nhóm :((
    Bác nào biết phải setting ở đâu thì bảo em với ạ, em đội ơn lắm!

...
  2. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

1. "cứ click chuột là layer đó được chọn" Nghĩa là thớt dùng công cụ Move (V) và cứ click vào file là layer nào đó nó chọn đúng ko?
    2. Kiểm tra trong bảng thiết lập phím tắt của Ps Edit menu -> Keyboard Shortcuts (Alt + Shift + Ctrl + K) kiểm tra lại xem có đúng các phím tắt đó nó đúng mặc định ko? Nếu ko đúng thì đặt lại.
    3. Nếu vẫn vậy thì chạy Ps theo quyền Run As Administrator hoặc reset lại toàn bộ Ps về mặc định.

Hà BơHanhBui thích bài viết này.
  3. HanhBui

HanhBui Mới đăng kí

- 1 - Đúng là như thế bạn ạ
    - 2 - Tớ cũng có xem qua nhưng có phím tắt chọn, và cũng không biết cài về mặc định làm sao
    - Cái thứ 3 là cái bi đát nhất... giờ đang bận việc chưa có time để reset ấy :((
  4. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Cái đó là thớt chọn vào Auto-Select thôi. Bỏ dấu check là ok.

- Việc phím tắt bị hỏng thớt cứ làm theo hướng dẫn của mình xem có được ko đã nhé ;)
    Hà BơHanhBui thích bài viết này.
  5. HanhBui

HanhBui Mới đăng kí

Hóa ra là click nhầm vào nó, chứ phím tắt của t không bị hỏng TT_TT
    Cảm ơn bạn nhiều nhé <3
    Hồng Sơn thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn