Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[HELP] Lỗi dịch chuyển trong Ai

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về Illustrator' được đăng bởi hungdang16, 23/10/15.

Lượt xem: 2,173

1. hungdang16 Thành viên cấp 1

Mọi lần em làm vẫn bt mà hnay làm sao bị cái lỗi này khó chịu quá các bác ạ. Bác nào biết vui lòng giúp em với ạ. hic

Các bác xem, em sẽ dịch cái hình bên phải sang trái, các bác để ý khoảng cách giữa 2 hình (khoảng trắng giữa 2 hình màu xanh ạ)

e sẽ dịch hình màu xanh sang bên trái một nửa khoảng màu trắng ntn ạ

nhưng khi em thả chuột ra thì cái hình màu xanh bên phải ko dịch một nửa khoảng màu trắng như ý em muốn mà nó lại nhẩy hẳn vào trong

Em mở file mới ra dịch thử thì thấy vẫn bt nên e đoán chắc e ấn nhầm nút tắt j nên bị vậy. bác nào biết vui lòng giúp e ạ. e cảm ơn trước :(

...
  2. SwingsOnlyone

SwingsOnlyone Thành viên cấp 4

hungdang16Hồng Sơn thích bài viết này.
  3. HL.Thanh

HL.Thanh Thành viên cấp 2

Cách nhanh nhất là tạo hẳn file mới rồi cóp hết dữ liệu từ file củ sang. Ko thì dùng lệnh Move (ctrl+shift+M) cho nhanh
    hungdang16Hồng Sơn thích bài viết này.
  4. K.Trang

K.Trang Thành viên cấp 4

Ca này khó.
    hungdang16 thích bài viết này
  5. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Tắt Smart Guides thử xem :-?
  6. dao duc viet

dao duc viet Thành viên cấp 3

Lỗi Dịch chuyển Trong LOL đã xuất hiện trong Ai =))=))=))
  7. hungdang16

hungdang16 Thành viên cấp 1

đúng là bao h gặp vấn đề j khó làm mãi ko được thì bỏ đi làm việc khác một lúc sau vào làm lại thì sẽ dc ko bao h sai cả. e ngủ một giấc dậy lên mạng sớt tìm được cách giải quyết rồi ạ. :D
    cho bác nào cũng gặp vấn đề tương tự.
    chọn đối tượng rồi vào bảng Align > bỏ tích Align to Pixel Grid là được kaka :3

vẽ đối tượng mới mà nó cứ nhảy đi chỗ khác thì kích vào hình tam giác bên trên trong bảng Align > bỏ chọn Align New Object to Pixel Grid

Nhờ mod close topic hộ e với ạ

Ủng hộ diễn đàn