Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Help] Lỗi không viết được unikey trên PTS

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi NewbiePTS, 9/5/14.

Lượt xem: 2,252

1. NewbiePTS Mới đăng kí

Em mới tải PTS CS5 về dùng.Máy em dùng là Lap Vaio nhưng em chuyển qua tiếng việt để viết font chữa việt hóa mà không viết đc tiếng việt.Các huynh có thể giúp em về khoản này đc không ạ

...
  2. sharinegan

sharinegan Thành viên cấp 4

Xem bảng mã Unikey xem là telex thì chuyển thành Unicode nha bạn :D
    NewbiePTS thích bài viết này
  3. MinhTâmVn

MinhTâmVn Banned

run adm unikey hoặc viết từ ngoài rồi copy zô pts nếu dùng bản rút gọn. còn bản nguyên setup của adobe thì ko bị lỗi đâu. :">
  4. hungdv1991

hungdv1991 Thành viên cấp 3

Unicode chỉ viết dc tiếng việt mấy font, bạn lên GG tải những bộ font ngta đã việt hóa sẵn về bạn chỉ cần Instarll nó lên là viết dc tiếng việt vs nhiều font đẹp, thư pháp...nhớ bật Unikey nên nhé
  5. noname_0

noname_0 Thành viên cấp 4

tuỳ thôi, nếu là font việt hoá được chuẩn hoá theo dạng unicode thì viếtđược bằng tiếng việt trong photoshop theo mã uncode

còn nếu là font vni thì trong pts mún viết được tiếng việt thì bảng mã của unicode pải chuyển về vniwindows

còn ko được nữa thì chụp cái hình up lên bao gồm hình pts và cái bảng unicode để đoán omò xem nó bị cái jì mà còn chuẩn bịnh :))

(thik bạn shari , avarta wá sức đáng iu và dễ xươn lắm lắm (^.^!)! )
    NewbiePTS thích bài viết này
  6. nguyenlamlll

nguyenlamlll Thành viên cấp 2

Ngoài chuyện font, bảng mã thì nếu bạn có chung tình trạng giống máy mình :v.. -> "Run as Administrator" cho Photoshop (hoặc unikey) [hoặc cả 2]
  7. hungdv1991

hungdv1991 Thành viên cấp 3

noname_0 and sharinegan lại là hai cái tên mà avatar thay đổi cùng nhau, cùng ngày, cùng lúc...:)) tự tin về nhan sắc mh đi chứ...>:)
  8. MinhTâmVn

MinhTâmVn Banned

vấn đề ở đây là unikey ko có tác dụng trong pts . bạn run adm . tốt nhất là cài bản pts gốc từ adobe là hết liền chứ mỗi khi vào pts lại phải run adm unikey thì nhọc lắm. mình bị rồi tại dùng pts bản rút gọn ms bị thế
  9. Hai Lúa

Hai Lúa Thành viên cấp 2

Các bạn # trên nói sao chứ , mình dùng bản portable cs6 có bị lỗi gì đâu , cũng chẳng cần cấp quyền gì cả . Theo mình là do thớt không chọn đúng bảng mã vủa font thôi .:-?:-?
  10. MinhTâmVn

MinhTâmVn Banned

chọn font nào cũng thế thôi cứ thử đi. unikey nó ko có tác dụng trong pts thì bạn chọn hay download font việt cả đống về cũng chả gõ dk . vấn đề này thương xảy ra trong pts portable cài trên win 8 , 8.1. muốn gõ thì run adm unikey . bình thường font ko hỗ trợ tiếng việt mình dùng unikey gõ thì nó sẽ có ký tự ô vuông v..vv mà chủ topic đã nói chọn font tiếng việt rồi mà ko gõ dk * mà vẫn cãi là tại font :)) khuyên thớt cài bản cc từ adobe là hết liền tận hưởng công nghệ ms 8-}
    Chỉnh sửa lần cuối: 10/5/14
  11. nguyenlamlll

nguyenlamlll Thành viên cấp 2

Hai Lúa thích bài viết này
  12. Hai Lúa

Hai Lúa Thành viên cấp 2

nguyenlamlll Mình dùng bản cs nào cũng được bạn à , hồi xưa cũng bị 1 lần nhưng chỉ cần thoát unikey ra rồi khởi động lại là lại ok :D:D

Ủng hộ diễn đàn