Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Help]Lỗi ko mở được file corel x5

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về Corel' được đăng bởi hieuhoanghd, 3/4/14.

Lượt xem: 19,234

1. hieuhoanghd Thành viên cấp 1

Mọi người giúp mình với!
    File corel x5 của mình mở ra nó báo lỗi như thế này thì khắc phục thế nào ạ?

...
  2. nmplela

nmplela Thành viên cấp 3

X5 làm chi nữa thới, X7 cho nó máu

hieuhoanghd thích bài viết này
  3. thien0211

thien0211 Thành viên cấp 2

Rất đơn giản là thay vì double click, bạn hãy kéo file đó vào phần mềm corel là nó sẽ mở lên được.

X5 di chuyển không được linh hoạt lắm, bạn thử xài X6 trở lên đi, nhấn giữ con lăn chuột là bạn di chuyển màn hình thoải mái.
  4. hieuhoanghd

hieuhoanghd Thành viên cấp 1

Chắc cũng phải cài lại bản khác dùng vậy. Mỗi tội cài ghét khâu cờ rắc quá
  5. Nguyễn Văn Ước

Nguyễn Văn Ước Thành viên cấp 1

Bạn thử mở công cụ Corel trước sau đó mới mở file *. của nó ra là oki, vì corel X5 nó ko linh hoạt trong việc này lắm nó còn phụ thuộc vào đường dẫn, file dạng nào...
  6. graphicvnfx

graphicvnfx Banned

bác xài bản protable à?
  7. hieuhoanghd

hieuhoanghd Thành viên cấp 1

Nguyễn Văn Ước: T vào Start->mở Corel mới ra mà chả thấy nó có phản ứng gì. Còn mở file có sẵn thì nó báo lỗi như trên. Chắc cái này hỏng mất rồi.
    graphicvnfx : ko phải bản protale bạn à. T down trên dohoavn.net mà
  8. danhthanhhuong

danhthanhhuong Mới đăng kí

mấy bác cho mình hỏi. đã cài được corel x8 sao mở lên mà nó tự thoát ra ngoài không mở được.
    corel x7 cũng vậy không mở lên dc. mở ra là thoát ra ngoài không mở được corel. xn trợ giúp. cám ơn !
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn