Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[HELP ME] Lỗi photoshop CS6: crop tool, lasso tool, move tool.... đều ko dùng được :(

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi tdracuda, 25/2/14.

Lượt xem: 8,049

1. tdracuda Mới đăng kí

Tình hình là em đang dùng photoshop CS6, dùng cũng bình thường nhưng thỉnh thoảng thì ko crop được, ko dùng các công cụ như trên được... :( khởi động lại máy tính vào pts lại vẫn bị như thế... Hên thì nó hết, còn ko thì đành chờ đến lúc nó dùng được :(.. Không biết lỗi gì, ai biết chỉ với... :( Ctrl+Shift+Alt cũng đã dùng... :(((

...
  2. tdracuda

tdracuda Mới đăng kí

Brush tool, chỉ click được mà ko kéo được :(
    Nghĩ chắc lý do là ko kéo được chuột rồi :(.. Vì sao?? Chuột mình còn tốt lắm !!! :((
  3. kumito

kumito Thành viên cấp 2

vào đường dẫn như hình>xóa file mũi tên chỉ đi là ọk
    tdracuda thích bài viết này
  4. Hoàng Phi Hải

Hoàng Phi Hải Mới đăng kí

Mình xóa đi rồi, vào pts dùng Macquee 1 lần, sau đó dùng crop lại không được. Trong thư mục lại xuất hiện file như trên. Làm sao để khắc phục hả bác kumito
  5. nnccc

nnccc Mới đăng kí

Mình cũng bị tình trạng y chang vậy bấm shift xong là không xài đc crop tool, mà ko tìm được file mà bạn chỉ, mình dùng win 8.1. các bạn chỉ mình khắc phục với, nhức đầu với cái lỗi này ghê
    Chỉnh sửa lần cuối: 10/4/15
    Ngô Thành Luân thích bài viết này
  6. buituananh386

buituananh386 Thành viên cấp 1

Mình cũng đang bị lỗi như vậy :( . Ko thể kéo được vật thể + Crop tool mình dùng CC 2015. Bác nào biết chỉ e với :-s:-s
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn