Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Help Me : Xin giúp cách kiểm tra , đổ màu chữ tốt nhất coppy từ ảnh gốc.

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi theoldestroom, 21/1/15.

Lượt xem: 1,763

1. theoldestroom Thành viên cấp 1

xin chào các anh chị .

Xin các anh chỉ em cách đổ màu cho chữ nhái giống nhất từ ảnh gốc cái , hoặc co cách nào kiểm tra màu chữ nó không ạ .
    Em có phối màu bằng cách chọn màu vào chữ nhung nó khoonng giông . Anh chi đi qua chỉ dùm ạ

...
  2. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Ý thớt là sao? Ý là lấy đúng màu ở một điểm nào đó trên ảnh à? Color Picker nó hút màu đc ko những trong cửa sổ của Ps mà kể cả bên ngoài hoặc bất cứ chỗ nào hết nhé.
  3. theoldestroom

theoldestroom Thành viên cấp 1

ý em là chỉ cần lấy đúng mầu chũ text thôi ạ . mấy định dạng chữ text , mầu teexxt trong ảnh đỗ kiểu gì cho đúng ạ
  4. conmeohen

conmeohen Thành viên cấp 4

Thì bạn làm như #2 ý, dùng Color Picker chỉ vào chỗ màu bạn cần lấy nó sẽ chọn cho bạn đúng màu đấy, việc còn lại là đổ màu thôi
  5. theoldestroom

theoldestroom Thành viên cấp 1

không đc bạn ạ . như thế màu cung ko giống ý . mình đã thử và thất bại
  6. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Sao lại không giống nhỉ? Nó hút màu là đúng rồi sau đó cứ fill lên thôi mà? Thớt chụp cái hình mình xem nào :-?
  7. buttre_07

buttre_07 Thành viên cấp 2

Nếu dùng công cụ hút màu mà không giống nữa thì chả có cách nào nữa đâu.
    tung quach thích bài viết này
  8. skylla25

skylla25 Thành viên cấp 2

theoldestroom : em pick màu xong là đã thấy không giống rồi hay là em fill vào chữ mới em mới thấy không giống? Có thể là do opacity của layer mới nó không phải là 100% nên khi tô màu vào nó bị khác đi
  9. skylla25

skylla25 Thành viên cấp 2

Nếu em thay màu chữ mới bằng replace color thì nó cũng bị tương tự, opacity không phải là 100% nên màu sẽ ra khác >.<
  10. buttre_07

buttre_07 Thành viên cấp 2

Nếu opacity ko phải 100% thì bạn xuất cái đó ra ảnh, rồi cho vào shop hút lại màu là được.
  11. quynhlt57

quynhlt57 Thành viên cấp 2

Nếu bạn muốn copy 100% mầu từ ảnh A sang ảnh B thì hãy dùng công cụ I ----> Chấm vào mầu cần chọn--> bạn sẽ thấy bảng mầu ở cuối thanh công cụ hiển thị mầu đã chọn .

Và giờ bạn chỉ cần click đúp chuột vào bảng mầu ở cuối thanh công cụ sẽ thấy có mã mầu ... các bước tiếp hẳn bạn biết rồi
  12. PHOANG

PHOANG Thành viên cấp 1

Mình chắc là chữ trong tấm hình gốc mà thớt nói là màu chuyển sắc ko phải màu đơn nên trích màu kiểu gì cũng không giống ^^!
    Tốt nhất thớt up hình để mọi người biết hướng giúp.
  13. conmeohen

conmeohen Thành viên cấp 4

Theo mình hiểu thì hình của thớt chất lượng cũng ko đc cao nên các hạt màu của chữ nó sẽ bị lem màu bên cạnh vào, cho nên lúc đổ màu nó sẽ ko giống đc.Nếu đúng vậy thì bó tay thôi ...
  14. diemluan

diemluan Banned

upppppppppp dùm bạn nek

Ủng hộ diễn đàn