Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

{HELP ME} Xin giúp cách xóa âm thanh trong Sony vega.

Chủ đề thuộc danh mục 'Sony Vegas' được đăng bởi theoldestroom, 20/8/15.

Lượt xem: 14,767

1. theoldestroom Thành viên cấp 1

Chào cac anh cac chị. e mới tìm hiểu Sony Vega mong đc giúp đở.

Em muốn xóa cái track âm thanh trong video thì lam thế nào ạ. ( Không phải là để cái âm thanh nó về ) nhé)
    huytakeda vào giúp e với :)

...
  2. theoldestroom

theoldestroom Thành viên cấp 1

Chào cac anh cac chị. e mới tìm hiểu Sony Vega mong đc giúp đở.

Em muốn xóa cái track âm thanh trong video thì lam thế nào ạ. ( Không phải là để cái âm thanh nó về 0 nhé)
    huytakeda vào giúp e với :)
  3. huytakeda

huytakeda Sony Vegas Pro

Thường thì với âm thanh độc lập bạn hoàn toàn có thể xóa cả track âm thanh đó bằng cách chọn phải chuột vào track và chọn Delete Track

Tuy nhiên với Video import vào thì hình ảnh luôn đi kèm với âm thanh nên xóa track âm thanh cũng đồng nghĩa xóa track Video, để xóa riêng track âm thanh trong trường hợp này bạn Ungroup Video ra trước, bằng cách chọn phải chuột vào footage > Group > Clear Group

Chúc bạn thành công :)
    hà hin, Phạm Hữu Dư, theoldestroom1 người khác thích bài viết này.
  4. theoldestroom

theoldestroom Thành viên cấp 1

5. H.N

H.N Mới đăng kí

huytakeda xin cho hỏi có cách nào xóa tiếng vang trong video bằng sony vegas không? (ví dụ video phỏng vấn trong phòng kín bị tiếng u u..) Cảm ơn nhiều ạ :)
    huytakeda thích bài viết này
  6. huytakeda

huytakeda Sony Vegas Pro

H.N : Cái này thì thường Effect có sẵn trong Sony Vegas Pro hoạt động không tốt lắm

Bạn nên cài thêm bộ Wave Bundle : http://filmmaking.com.vn/xf/threads/waves-complete-v9r23-win-mac-r2r-all-bundles.11749/

Sau khi cài xong ( Hướng dẫn cài ở đây ): https://drive.google.com/open?id=0B2gICEBFkb2VRG9nRno0blBHX3c

Bạn có thể sử dụng Effect Wave X-Noise.... hoặc cài VST bộ Voice Trap: http://www.cloneensemble.com/vt_main.htm

P/S: À mà post video mình xem thử nhé
    lethanhdesign thích bài viết này
  7. hà hin

hà hin Mới đăng kí

huytakeda anh ơi cho em hỏi nếu em chỉ muốn cắt 1 đoạn âm thanh trong video chứ không phải toàn bộ rồi chèn nhạc khác vào chỗ bị cắt thì làm thế nào ạ??? :-/
  8. huytakeda

huytakeda Sony Vegas Pro

hà hin : Cái này đầu tiên bạn phải tách Group file Video đã, vì Video luôn dính kèm với Audio là âm thanh.

Chọn phải chuột > Group > Clear Group

Lúc này Group giữa hình ảnh và âm thanh đã được tách ra thì dùng cách thủ công là chọn đoạn hoặc nhấn S ở phần âm thanh bỏ nó đi, và chèn đoạn khác vào.

Chúc bạn thành công :)
    lethanhdesign thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn