Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

HELP. Mình cần giúp đỡ thêm RAM vào Lapto

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Tư vấn về tin học, máy tính' được đăng bởi TheKing, 22/7/14.

Lượt xem: 2,139

1. TheKing Mới đăng kí

Mình có 1 E Acer. Do lúc đầu máy có 1 Ram 2GB nên mình mua thêm 1 Ram 2GB cùng DDR3 nữa để lắp thêm vào máy. Khi mình chạy Win 64 thì máy nhận lên 3,6Gb Ram. Nhưng mà mình phải cài Win 32 để làm Dự Toán. Nhưng khi cài thì Máy chỉ nhận 2,3 Gb như hình
    Mình có Serch qua trên mạng và thấy các phần mềm này. Nhưng mà Khi dùng thì toàn treo máy k thể làm gì thêm.

Mình rất muốn cài Win7 32 Bit để làm Dự Toán nhưng muốn dùng hết 2 cái Ram 2GB. Có bạn nào biết cách cho Win 32 Bit của mình nhận lên RAM 3,3 hoặc 3,5 GB là ok rồi.
    Cảm ơn các bạn nhiều !!!

...
    Chỉnh sửa lần cuối: 23/7/14
  2. Trần Thành Lợi

Trần Thành Lợi Thành viên cấp 3

Hình đâu ?
  3. pitlamgi

pitlamgi Banned

TheKing thích bài viết này
  4. TheKing

TheKing Mới đăng kí

Bạn Pitlamgi ơi mình đã làm đủ cả mấy cái đó rồi mà vẫn k được. Có bạn nào biết cách nào hiệu quả k. Chỉ mình với. thanks
  5. TheKing

TheKing Mới đăng kí

Trần Thành Lợi ơi. có hình rồi đấy xem có cách nào giúp mình k. thanks
  6. pitlamgi

pitlamgi Banned

Vậy thì mình nghĩ bạn nên cài đặt Win x64 cho nó nhận đủ RAM rồi cài máy ảo Win x32 và làm việc trong đó thôi :D
  7. tanle123

tanle123 Thành viên cấp 2

the king bạn ơi, bình thường nếu mainboard của bạn hỗ trợ ram lên 4gb thì bạn sẽ nhận được khoảng hơn 3gb Ram. Còn như trường hợp của bạn, thì bạn kiểm tra lại xem dòng máy đó hỗ trợ dc đến bao nhiêu nhé.
  8. tanle123

Thứ nữa là bạn vào msconfig, chọn tab boot, chọn advance option, nếu có dấu check ở ô maximum memory thì bỏ dấu check đó đi nhé.
  9. nmplela

nmplela Thành viên cấp 3

ko có cách đâu. nếu Win 32 bit mà nhận đủ 4G Ram thì họ cần gì phải ra thêm win 64 bit để làm gì.
    và AE chúng tôi cần gì phải cài win 64 cho nặng ra.
    win 32 bit tối đa chỉ là 2G8 Ram thôi. nếu có máy nào ép sung được thì lên tầm 3G2, 3G4 chứ ko thể lên dc nữa. giới hạn rồi.
  10. tanle123

11. lekieu

lekieu Mới đăng kí

theo mình nghĩ là Main bạn kén RAM rồi
  12. nmplela

nmplela Thành viên cấp 3

tanle123 còn mình thì học 3 năm sửa chữa máy tính, 2 năm đi làm chưa thấy cái máy nào win 32 mà nhận dc 4G ram cả ( du nhất có 1 cái nhận 3g4 ram ). sách báo nói kệ nó còn ngoài đời thì chắc 100% là chẳng bao giờ có. nếu may mắn có thì cũng là máy bị lỗi , ko thì có tên nào cao thủ có thể ép sung ram max.( có mắc cũng ko thẻ được 4G vì 4G thực ra chỉ bằng 3G8 )
    Ram có cũng như ổ cứng hay USB thôi, không bao giờ chuẩn dung lượng.
    Thân ái và quyết thắng.
    pitlamgi thích bài viết này
  13. WatEthis

WatEthis Thành viên cấp 2

vãi cả win 32 đòi nhận 4gb ram ạ ~~
  14. tanle123

nmplela đọc giùm mình cái comment đầu tiên đi. . Chính bạn còn nói là đã gặp 1 cái nhận hơn 3gb rồi cơ mà
    Chính máy mình dùng (desktop) nhận 3.3gb có card rời . còn laptop nếu share ram thì chỉ nhận được hơn 2gb thôi
    lekieu thích bài viết này
  15. lekieu

lekieu Mới đăng kí

rồi, hiểu lun... thì ra là bị shared ram cho card màn hình onboard nên còn 2.3G thui.
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn