Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Help] - mọi người bày em cách phối màu ảnh này với

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi Tuấn96, 10/10/14.

Lượt xem: 4,583

1. Tuấn96 Mới đăng kí

E mới học đồ họa nên còn gà quá.anh chị nào bày em ít cách phối màu ảnh này giống thật với ạ. e chỉ biết mỗi pts với corel thui.e thử trên pts bằng công cụ brush ui nhưng không thật lắm ạ

thank a c nhiều

...
    Yaiba thích bài viết này
  2. Yaiba

Yaiba Thành viên cấp 2

Ảnh của bạn đây:
    Trình mình còn gà, mong bạn thông cảm:D
    Tuấn96 thích bài viết này
  3. Tuấn96

Tuấn96 Mới đăng kí

ảnh e làm vi dụ thui.e muốn a c bày cho e ít cách để làm đc ảnh như thế ý ạ.phối màu cho nhà trước khi sơn xem đẹp ko ý ạ.
  4. Dbangel1994

Dbangel1994 Thành viên cấp 1

Tham khảo các bài về cắt ghép...rồi cắt từng phần muốn thêm màu sắc ra.....Tham khảo các bài về blend màu, đổi màu quần áo, tóc này nọ...thay texture là có thể tự phối màu cho từng phần đó rồi...còn khó hơn là thay sao cho thật thì luyện lâu mới đc :)
  5. conmeohen

conmeohen Thành viên cấp 4

cái này mình nghĩ cũng giống như phục chế ảnh đen trắng lên màu vậy,bạn chia các phần cần đổ sơn của ngôi nhà ra thành các vùng chọn, sau đó bạn đổ màu tuy thích, dùng chế độ hòa trộn, Opacity ... đến lúc thấy phù hợp thì thôi

Ủng hộ diễn đàn