Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Help] Mọi người nhận xét dùm em mấy cái logo

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm' được đăng bởi Amy Pei, 29/8/14.

Lượt xem: 2,192

1. Amy Pei Mới đăng kí

Sắp tới phải nộp bài đồ án tốt nghiệp logo mà chưa chọn đc cái nào cả nên làm một đống logo mọi người xem và góp ý giúp mình với :((((

...
  2. ducdesign007

ducdesign007 Thành viên cấp 1

Lúc làm Logo bạn cần có tối thiểu 2 cái này này :
    1 ) Ý tưởng nội dung : tức là ý nghĩa của cái lô gồ đó, nó lấy cảm hứng từ cái gì, sau nó có câu chuyện gì không? v..v để từ đó đúc kết lại thành một biểu tượng. Từ đó ta mới phát triển tiếp. Ở đây bạn hầu như chỉ gép 2 cụm từ lại rồi gượng ép nó vào 1 cái hình nào đó ( bút.v.v). Như vậy, bạn làm nội dung chưa tốt. Cần nghiên cứu thêm
    2) Ý tưởng nghệ thuật : tức là sau khi có cái 1 ở trên kìa. ta tiến hành đơn giản, cắt gép nó sao cho đẹp, biểu tượng nếu có thì nó sẽ là hình gì, độc đáo không .v.v bla bla, sau đó đến màu sắc, bố cục.
    Trong logo thì có 3 loại khá phổ biến đấy là biểu tượng + chữ, biểu tượng không, chữ không. Đại khái thía :D
    Các lố gồ của bạn thì cơ bản nó không cô đọng lắm. bạn nên đơn giản, tinh giản nó nữa đi đã. nhá nhá :v
    Amy Pei, hatay1712dieuhauteo thích bài viết này.
  3. Amy Pei

Amy Pei Mới đăng kí

ducdesign007 : tks bác đã góp ý cho e, vì e phải làm theo yêu cầu của thầy là phải có vật thể j liên wan đến ý tưởng thiết kế mà em chỉ nghĩ ra đc bút, chuột, cọ v.v thôi chứ k nghĩ ra đc cái j cao siêu cả :-s, nếu để text k thì thầy k chịu vì bảo k có ý tưởng j cả còn nếu để hình thì bảo là hình copy trên mạng rồi gắn chữ ai chả làm đc :|
    Còn về bố cục thì thực sự là e cũng k đc chuyên nghiệp cho lắm nên k biết sắp sao cho hài hòa cả :(
    Có bác nào có ý tưởng j hay ho thì giúp e với, sang tháng 9 là phải nộp bài rồi :((
  4. ctrlabc

ctrlabc Mới đăng kí

Cái Amy tớ thấy ổn nhất đấy bác
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn