Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Help My ( Adobe ) Please insert disk ....CC to contunue

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về video' được đăng bởi nmplela, 25/2/14.

Lượt xem: 9,574

1. nmplela Thành viên cấp 3

Các bác cho em hỏi. từ sau khi cài AI + PS của thằng Adobe vào máy thì em ko thể cài thằng nào nữa và của em nó cứ bị lỗi
    Please insert disk ....CC to contunue
    trong có em có cài Adobe After Effects CC và Adobe Premiere Pro CC đều lỗi đó.
    có bác nào biết cách giải quyết cái này giúp em vs

...
  2. s0rry91

s0rry91 Banned

Tạo ổ ảo, rồi mount ra đấy setup bác à.
    nmplela thích bài viết này
  3. nmplela

nmplela Thành viên cấp 3

mình cài trên ổ ảo mà bác... file ISO
  4. s0rry91

s0rry91 Banned

Thế thì mình chịu rồi. Down file thường trên MS thử xem bác.
    Lần trước mình cũng bị mà không nhớ cách sửa. :D
  5. Đại Trần

Đại Trần Thành viên cấp 2

Theo trực quan thì là không thấy source để cài.
    Unmount ổ đĩa ra (tớ xài PwISO)
    Khởi động lại máy tính.
    Mount disc cài đặt vào rồi làm lại xem làm sao. Nếu không được thì đơn giản thế này:
    Mount Disc cài đặt, sau đó chép toàn bộ các file trong Disc đó rồi paste vào 1 thư mục nào đó trong ổ cứng của bạn. Giờ thì mở cái file cài đặt trong thư mục mới đó mà cài. Quên khái niệm Ổ ảo đi :D
  6. nmplela

nmplela Thành viên cấp 3

đầu tiên mình có mount ra ổ ảo để cài. nhưng bị lỗi. sau đó mình giải nén ra cài cũng vậy..
  7. Đại Trần

Ồ...khó nhỉ :D Vẫn còn một trường hợp nữa mà các bạn có thể ít biết.
    Khi mount là vấn đề nan giải thì 1 là cài lại chương trình ổ ảo. vì rất có thể nó bị lỗi. Nếu không lỗi thì chúng ta còn một cái nữa. Đó là khi bạn copy soure ra một thư mục mới trong ổ đĩa. Tuy nhiên trong quá trình cài WIN bạn không biết rằng các thư mục này đã mất phân quyền với everyone. Như vậy chúng có thể không truy xuất được các file trong nó. Đơn giản là sau khi copy toàn bộ source trong Disc vào Folder mới. Chúng ta sẽ set Fullcontrol cho thư mục này.
    Bạn Phải chuột vào Folder đó rồi chọn Properties.
    Tiếp theo nhảy qua tab "Sercurity" (Chả biết viết Tiếng A đúng k nữa :P)
    Tiếp theo chọn Advanced. sẽ thấy cái Tab Permissions.
    Bấm chọn chữ "Change" màu xanh lè phía trên. Bảng Select User or Group xuất hiện.
    Chọn tiếp Advenced rồi bấm Find Now.
    Bạn tìm tới phần tử "everyone" rồi double click vào nó. xong. bấm ok ok và ok...
    Sau đó phải chuột vào Folder đó 1 lần nữa chọn Properties và tới tab sercurity.
    Hẳn giờ bạn đã thấy everyone hiện lên trong tab. Chọn dòng everyone. Tiếp tới là EDIT và đánh dấu Fullcontrol vào cái tick dưới đó.Bấm OK>
    Giờ thì tiến hành cài lại xem sao. Nếu không được..............................................bạn đập m* cái máy đi :3 Đùa đấy. Chúc thành công :D
  8. vosonglinh

vosonglinh Thành viên cấp 2

Hê. Mình làm bên bán phần mềm nên gặp nhiều trường hợp lỗi này. Đây là do máy tính của bạn có 2, 3 hoặc nhiều hơn ổ đĩa và nó không xác định được ổ ảo hoặc ổ DVD nào là ổ chính. Bạn cần cho máy tính nhận diện ổ đĩa nào chính. Cách đơn giản đối phó với mấy dạng cài adobe với autocad, auto 3d là copy trực tiếp file cài từ ổ ảo hoặc ổ DVD sang một folder ở màn hình desktop, rồi mới bắt đầu cài từ file vừa copy.
    Chỉnh sửa lần cuối: 26/2/14
  9. nmplela

nmplela Thành viên cấp 3

Cám ơn cả nhà. em sửa được rồi. ----> Em chỉ nói... Á đù ko cài đc tao đập M* mày ra... thế mà dc các bác ạ... Happy quá @@
  10. Đại Trần

Nghe hơi Lý Hải đâu đó :)) :)) Chúc bạn có những tác phẩm đẹp nhé!
  11. Harryphan9xh4hrggrg

Harryphan9xh4hrggrg Mới đăng kí

E ko phải dân it nên mấy cái a nói e k hiểu cái j ạ
    Có ai có link video youtube chỉ rõ dùm e dc ko ạ
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn