Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Help] Phân bố đều đối tượng lên path

Chủ đề thuộc danh mục 'Illustrator' được đăng bởi quantamvn, 1/11/14.

Lượt xem: 2,992

1. quantamvn Thành viên cấp 3

Các pro giúp mình vụ này với.

Mình có đường path như hình và muốn phân bố đều các chấm tròn lên đường path đó. Mình dùng Peplace Spine nhưng các chấm tròn lại phân bố không đều. Các pro có cách nào làm cho các chấm tròn phân bố đều trên 1 đường cong bất kỳ không giúp mình với? (không chỉnh thủ công)

Cảm ơn các pro nhiều :)

...
  2. muadong2312

muadong2312 Thành viên cấp 2

Dùng Scatter Brush nha bạn
    quantamvn thích bài viết này
  3. quantamvn

quantamvn Thành viên cấp 3

muadong2312 thích bài viết này
  4. noname_0

noname_0 Thành viên cấp 4

làm dc chưa mà thanks còn có ............. :v

bác #2 chuẩn ùi :3

nó như này.
    b1. bạn tạo 1cái chấm
    b2. mở bảng bush ra kéo cái chấm thả vào trong bảng và chọn cho nó là Scatter Brush
    b3. vẽ cái path rùi chọn cái chấm trong bảng brush mà bạn mới thả vào
    b4. nhấp đôi vào cái chấm trong trong bảng brush nó sẽ bung ra 1bảng option để chỉnh :P
    b5. bạn kéo cái thanh trượt spacing để wan sát thôi ( và nhớ đừng wên click vào ô preview để xem đấy nhé :v )
    hoagao, drax, Linh Means1 người khác thích bài viết này.
  5. muadong2312

để chế độ fix hết là đều, chọn size và spacing cho phù hợp là oke :D
  6. quantamvn

Mình đã làm được r #4 ... :) ....
    Cảm ơn bạn #4 .... :)
    Thks bạn #5 1 lần nữa :)
  7. quantamvn

Các bạn ơi, mình làm không làm scatter brush mà làm bên pattern brush, thấy cũng ok. không biết 2 cái này khác nhau điều gì?
    Chỉnh sửa lần cuối: 4/11/14
  8. muadong2312

thằng pattern brush nó tại được các điểm đầu và cuối, các điểm uống mà hình dạng của nó có thể khác, ví dụ một sợi dây thừng nó có đầu dây thừng và đuôi dây thừng thì mình dùng nó để tạo 2 điểm đầu cuối hình dạng nó khác so với các điểm giữa.
  9. quantamvn

10. drax

drax Thành viên cấp 4

noname_0 mình mới mò về ai, thank bạn nhé
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn