Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Help] Phân phối đều chữ cái lên vòng tròn

Chủ đề thuộc danh mục 'Illustrator' được đăng bởi quantamvn, 7/6/13.

Lượt xem: 3,568

1. quantamvn Thành viên cấp 3

Các pro xem giúp mình làm cách nào trong AI, mình muốn phân phối đều các chữ cái theo khoảng cách của các chữ là 13.85 độ (360/26 = 13.85 độ) (các chữ cái chạy theo đường line của hình tròn - như hình) hix.... mà mình tìm mãi không ra cách nào .... :(

Xin cám ơn.

...
  2. luisleo29

luisleo29 Thành viên cấp 3

Dùng tay bấm phím cách,... đo từ từ nhé :">
  3. quantamvn

quantamvn Thành viên cấp 3

luisleo29: Cách này mình biết lâu r .... :) .... ý mình muốn nói là làm cho chính xác cơ.
    HIx..... ai giúp mình với .... :(
  4. Nguyễn Tất Thắng

Nguyễn Tất Thắng Rất là bình thường

Ở Character Tool có phần set cái gọi là Tracking ý! Bạn kéo chỉ số cho cao lên bao h ưng được cái bụng là được nhé!
    Bạn để ý ở hình dưới nhé, ở panel Character ý, chỗ mình set giá trị 660 chính là chỗ đó đó!
    mgrGooner Designer thích bài viết này.
  5. quantamvn

quantamvn Thành viên cấp 3

Mình cảm ơn bạn Nguyễn Tất Thắng....:) .... Ý mình là set đúng với khoảng cách là 13.85 độ thì có được không ta?
  6. Nguyễn Tất Thắng

Nguyễn Tất Thắng Rất là bình thường

Mình không giúp được rồi! :D :D :D
    quantamvn thích bài viết này
  7. dabeomoon

dabeomoon Thành viên cấp 4

Làm thủ công thôi nếu như muốn chuẩn từng cái phẩy độ. bạn tách từng chữ liệng vào từng ô vuông bằng nhau . vẽ cái vòng tròn với cái line bằng kích thước vòng tròn rồi cứ từng cặp chữ mà RRRRRRR 13 lần là được

Ủng hộ diễn đàn