Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[HELP!] Premier Cs4 gặp vấn đề Import Video. Pro giúp với !

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về video' được đăng bởi WindyFoto, 29/1/13.

Lượt xem: 10,107

1. WindyFoto Thành viên cấp 1

chào các bác ! em xài Pr 4 , nhưng chèn Video vào thì báo lỗi :((
    1/ những đọan video em chèn là file định dạng FLV (down trên mạng về bằng IDM) . tất cả đều k chèn vào được.
    các thứ khác thì bình thường.
    e có down bài hước dẫn Pr +Ae của bác nào quên rồi (gồm 14 lesson), trong đó cũng có video, e chèn thử thì được tất. không hiểu luôn (cả 2 đề là FLV như nhau mà :((
    2/ e xài Nikon D90. quay thử 1 đoạn Video. import vào Pr4 được. play thử thì audio vẫn bình thường, còn phần video có vấn đề : cả đoạn clip dài gần 30s mà nó chỉ có 2,3 khung hình đầu tiên thôi >"< cả đoạn thì có 2, 3 khung hình chia đều ra . pó tay zụ này luôn. e bật properties lên thì nó cũng để là 720 khung hình (cả đoạn). ức chế ghê luôn.
    Bác nào có kinh nghiệm zụ này giúp với !!! tết tới nơi rồi. làm vài cái clip :((

...
  2. nguyenvuHD

nguyenvuHD Thành viên cấp 2

Premier ko hỗ trợ FLV nha bác ! Mà bác nếu dowload trên YTB thì seach chất lượng lại rồi dowload chứ ko nó ra định dạng đó khó mà import vào phần mềm , nếu có thể thì mở Encoder convert ra avi thì tốt hơn đấy .
    mr_minh_269 thích bài viết này
  3. WindyFoto

WindyFoto Thành viên cấp 1

dùng encode để convert đc àk ? để thử :) tks bác ! ủa mà cái file FLV ở trong lesson vẫn import ầm ầm là sao ta :(
    còn vấn đề thứ 2 bác rành k ? chỉ luôn đi ^ ^
  4. nguyenvuHD

nguyenvuHD Thành viên cấp 2

Cái Vấn đề thứ 2 thì mình chưa chưa có gặp bao giờ nên mình nghĩ bạn bỏ video gốc vào màn hình đầu tiên để xem video gốc xem thử có chạy đều hay k rồi hãy bỏ xuống timeline , mà nếu muốn tốt và ko bị lỗi gì cả nên sài CS6 cho nó lành, chứ kẻo bị cái này cái kia đuối đấy bạn à ! Em đang sài CS6 rất tốt !
  5. WindyFoto

WindyFoto Thành viên cấp 1

tks bác ! chắc phải chuyển nhà qua Cs6 thôi !!!
  6. mr_minh_269

mr_minh_269 Thành viên cấp 2

1. Bạn nên covert tất cả các video FLV về định dạng mp4 hoặc avi cho dễ import nhé.
    2. Khả năng quay của Nikon D90 là cực kì hạn chế, nếu muốn test thì mình khuyên bạn dùng máy khác (vd: Nikon D3100, Canon 550D... chẳng hạn).
    Khi import vào mà gặp vấn đề về hình thì bạn nên xem lại setting project của bạn, xem có đúng với của video không (nhất là về cỡ hình và frame hình).

Ủng hộ diễn đàn