Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[HELP] Thắc mắc về việc mua PC

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Tư vấn về tin học, máy tính' được đăng bởi Tran Phi Tan, 20/9/16.

Lượt xem: 3,555

1. Tran Phi Tan Mới đăng kí

Chào mọi người, mình đang cần mua một PC để phục vụ cho việc học/thực hành vẽ, làm video 3D, sử dụng được After Effect CC (chứ máy hiện tại của mình chỉ xài được CS4 thôi :))).

Mình thì cực kỳ gà mờ về lĩnh vực này, mong mọi người góp ý cho mình một PC tốt, giá cả phải chăng. Cảm ơn mọi người nhé!

...
    tranvan.muon thích bài viết này
  2. MaMa

MaMa Thành viên cấp 2

Bạn có thể bỏ ra bao nhiêu tiền cho dàn này ?
  3. drax

drax Thành viên cấp 4

yên vị với dàn này đi, khi đi làm, kiếm ra tiền thì nâng sau. còn b muốn nâng, như #2 nói, kinh phí b có bao nhiêu, ae mới tư vấn được.
  4. Tran Phi Tan

Tran Phi Tan Mới đăng kí

MaMa drax
    Hiện tại thì mình đang làm part-time, lương tầm 3-4 triệu/tháng. PC hiện tại của mìnhnói xài được CS4 vậy thôi chứ xài cái gì mà nặng lâu lâu tí là nó tự động đơ cứng ngắc à haha :))

Mong ae chỉ mình máy nào giá trung bình xíu, để mình nhắm mà mua.
  5. trandinhkhanhnt

trandinhkhanhnt Mới đăng kí

chắc cần card đồ họa cao đây
  6. Stafo

Stafo Mới đăng kí

Các anh nếu có thời gian xin giúp em với luôn ạ. Em có tầm 12tr để mua mới lại nguyên thùng cpu, mục đích sử dụng AI/PS để vẽ là chính và các phần mềm tương tự, chỉnh sửa video, hoạt hình 2D (nếu có thể). Bạn em bảo mua main core xeon thì sẽ ngon hơn các core i ngang giá ko biết có phải vậy và nên mua main xeon ko nữa, và em nghe nhiều người nói sử dụng AI/PS vẽ character, concept các kiểu cần nhiều layers và hiệu ứng thì quan trọng ram nhiều chứ ko đòi hỏi card cao? nên em định mua con GTX 750 tầm 3tr cho rẻ với có thể chiến thêm mấy game tầm trung như dota2, starcraft,.. Em mù lĩnh vực này quá mong mọi người giúp nhé ạ! Thankss!!
  7. rungtram2014

rungtram2014 Thành viên cấp 4

8tr là ok đồ đã qua sữ dụng bạn nhé
  8. MaMa

MaMa Thành viên cấp 2

Stafo xeon 4 nhân 8 luông dĩ nhiên ngon hơn core i5 4 nhân 4 luồng, mạnhh ngang i7 cùng socket. Giá nó đắt hơn i5 nhưng rẻ hơn i7 1 chút. Nếu bạn làm đồ hoạ 3D thì nên lấy xeon để render nhanh hơn i5, nếu thiên về xử lý ảnh PS, AI, ít render thì lấy i5 là đc.
    mấy cái game bạn nói mình ko chơi nên ko rõ GTX 750 gánh ra sao, nhưng 750 làm đồ hoạ thì cũng đc rồi.
    RAM bây giờ cần tối thiểu 8Gb, dư dả lên 16Gb cho thoải mái. PS rất ngốn RAM.
    tranvan.muonStafo thích bài viết này.

Ủng hộ diễn đàn