Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Help - Vẽ lại logo công ty.

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về Illustrator' được đăng bởi conitech, 21/11/14.

Lượt xem: 2,265

1. conitech Mới đăng kí

- Hiện tại mình đang cần vẽ lại Logo của công ty theo dạng vecto nên nhờ vả anh em hướng dẫn. xua vẻ bằng mấy phần mềm đơn giản nên không thể làm gì được.
    - trong khi mình cần file dạng Vector.
    - AI thì chỉ biết vọc vạ sơ thôi nên anh em có thể hướng dẫn mình các công cụ theo thứ tự để vẻ lại cái Logo với, Logo của mình cũng tương dối đơn giản.

có 1 điều mình chưa làm dc trong cái logo này là mình muốn 3 chữ ELECTRICAL, SECURITY, FIRE nhìn vào có cảm giác là khắc vào nền hiện tại nhìn nó rời rạc với cái viền quá. nếu hướng dẫn dc thì hướng dẫn mình luôn.

Còn ae nào có lòng tốt vẻ luôn thì mình xin cảm ơn @@.

thanks mọi người trước.

...
  2. PimPo

PimPo Thành viên cấp 1

Đừng bảo ngày trước vẽ bằng paint á nhoa :P.
  3. dung design

dung design Thành viên cấp 2

Vẽ lại thì đơn giản là pen mà xài thôi thớt \m/
  4. lenm

lenm Thành viên cấp 4

muốn khắc nó vào thì thêm hiệu ứng Inner shadow trong phần effect vào là dc thím ạ
  5. ntphuong0310

ntphuong0310 Mới đăng kí

vậy vẽ bằng corel draw đi cũng đơn giản hơn AI mà gần như paint thui ah
  6. Thành Lương

Thành Lương Thành viên cấp 1

Thắng Bảo thích bài viết này
  7. conitech

conitech Mới đăng kí

Thanks Bác #6 nhé nhưng mình vẻ xong rồi, cái bác vẻ sai 3 chổ: 1 đổ bóng sai :)), 2 không có điểm sáng trên đầu chữ Msafe :D, tỉ lệ các thành phần chẹnh lệch lớn :D
  8. Thành Lương

Thành Lương Thành viên cấp 1

đúng r đó bác em vẽ thử nên chưa chỉnh lại kích cỡ... mà cái đổ bóng em chưa biết :D

Ủng hộ diễn đàn