Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Help] Xuất file AE

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về video' được đăng bởi doituikhovai, 29/7/16.

Lượt xem: 1,693

1. doituikhovai Thành viên cấp 1

Mình lần đầu làm video bằng AE, video mình chỉ có 1p30 hiệu ứng mới làm được có vài giây đầu, file video gốc mình quay chỉ tầm 80mb mà khi mình render trên AE lên tận 8GB ko biết là có bị lỗi hay bình thường xuất file vẫn nặng như vậy. Mong các cao thủ chỉ giáo ạ :)

...
  2. Bùi Khoa Vũ

Bùi Khoa Vũ Thành viên cấp 2

do bạn xuất file thôi. Bạn có thể xuất qua media encoder về dạng H264 hoặc Quicktime trong AE (.mov)
  3. doituikhovai

doituikhovai Thành viên cấp 1

mình tìm thì ko thấy H264, do mình quay rồi import video ấy vào nên ko có chăng, chỉ có quick time, để mình thử xem thế nào. Mà còn cái nữa là khi cho vào queued thì nó ra tận 3 cái thì ko biết có sao ko?
  4. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Có thêm nhiều hiệu ứng không thớt? Máy cấu hình ổn chứ? Dùng Media Encoder để render thay vì phải xuất trực tiếp từ Ae nhé.
  5. doituikhovai

có tí tẹo bay ra bay vào thôi, chỉ gọi là làm thử để xuất xem thế nào, chuyển sang quick time thì nó giảm xuống tận 1gb @@
  6. doituikhovai

Hay thiệt cám ơn bác Dù Kun, dùng media encoder còn 70mb @@ :x

Ủng hộ diễn đàn