Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Henna tattoo :)

Chủ đề thuộc danh mục 'Chuyện trò linh tinh' được đăng bởi BooXynh, 2/3/13.

Lượt xem: 27,939

1. BooXynh Thành viên cấp 2

Mình vốn ko có phản cảm với những hình xăm và những ai xăm mình, thậm chí có 1 chút thích nữa. Nhưng vì gia đình hơi khó nên cũng ko dám liều :) Hôm nay mới biết đến Henna tattoo. Thật ra ko phải quá xa lạ nhưng vì thích quá nên muốn chia sẻ với mọi người :P

Henna tattoo được vẽ bằng mực chiết xuất từ 1 loại cây nên ko gây dị ứng, ko đau và sau khi nhạt đi có thể vẽ hình khác.
    Chị vẽ tattoo cho mình còn nói các cô dâu Ấn Độ vẽ Henna tattoo như 1 lời chúc phúc nữa đó :)

Mình tìm thông tin qua google và có 1 câu mình thấy đúng lắm: "Khác với sự hầm hố và có vẻ “đau đời” của hình xăm, Henna chỉ xuất hiện với những họa tiết mềm mại, rất truyền thống kiểu Ấn và dĩ nhiên là “con gái” vô đối, nên khi bạn vẽ một họa tiết Henna lên tay, bạn sẽ thấy vui gấp bội phần, khác hẳn chuyện đắn đo khi “xâm mình” để có một hình xăm tương tự"

1 số hình ảnh về Henna tattoo:

Đây là tattoo của mình, mới đi vẽ tối nay :D

...
    phuonganh011192, IrisSK, MissMabu6 người khác thích bài viết này.
  2. Bạch Sầu Phi

Bạch Sầu Phi Thành viên cấp 3

Ở Hà Nội có chỗ xăm cái này, được khoảng 3 ngày thôi thì phải. Hôm trước vừa thấy bạn mình đi xăm chụp hình về, khá đẹp.
    BooXynh thích bài viết này
  3. BooXynh

BooXynh Thành viên cấp 2

Mình nghe nói cũng được ít nhất 1 tuần á. Lúc tắm hay làm gì dính nước thì kiếm bao nilon bao lại :))
  4. Bạch Sầu Phi

toàn xăm vào tay chân thế kia mà không cho dính cho dính nước 1 tuần thì :))
  5. Ngựa Hoang Gemini

Ngựa Hoang Gemini Thành viên cấp 4

Cả một nghệ thuật ^^
  6. BooXynh

BooXynh Thành viên cấp 2

Đùa thôi chứ làm việc bình thường thi khoảng 1 tuần, nếu muốn giữ lâu hơn mới phải xài đến cách đó :P
  7. Eminem

Eminem Cựu quản trị

Đó là dán hình, ở chợ đêm HN được độ 2 tuần là mờ tịt. Trước mình dán hình Che và 1 hình cách điệu, tắm dính nước ( nhưng ko kì mạnh thì được 1 tuần).
    Nhưng về quê sợ bố mẹ nên mua Salonship dán vào chỗ đó để nó làm mờ hết đi. :D
    Jason BBooXynh thích bài viết này.
  8. BooXynh

BooXynh Thành viên cấp 2

Mình cũng từng dán hình nhưng cạo mạnh nó mới ra :) thấy vẽ cái này nghệ thuật hơn nhìu
  9. Bạch Sầu Phi

không phải không phải, là cái này mà, đây này:

10. BooXynh

BooXynh Thành viên cấp 2

y chang cảnh lúc nãy mình vẽ... cơ mà bạn này tìm được góc chụp đẹp ghê :))
  11. Đoilơ ViệtDesigner

Đoilơ ViệtDesigner Thành viên cấp 5

Mình nghĩ tattoo là hình xăm chứ ko phải là vẽ, vẽ thì chỉ cần rửa = cồn hoặc rượu là ra, xăm thì muốn xoá hình như là 40~60k/1cm đối với xăm ko màu thì phải, gia đình mình thì khá thoải mái trong việc xăm xủng, nói là thoải mái thì hơi quá, nhưng mà xăm thì sẽ ko nói gì, mình cũng đang có ý định xăm nhưng vì mình đang tích góp tiền để mua 1 thứ khác có ích hơn.
  12. Hip095

Hip095 Thành viên cấp 2

Cái này lợi hơn xăm ở chỗ có thể xoá đi đc. Còn nữa, k đau như xăm.
  13. BooXynh

BooXynh Thành viên cấp 2

Mình nghĩ vì nó sẽ lưu lại trên da 1 khoảng thời gian nên cũng đc gọi là xăm :) Henna tattoo mà. Các bạn nam chắc ko thich loại này lắm nhỉ? Thích xăm thật hơn
    Đoilơ ViệtDesigner thích bài viết này
  14. Đoilơ ViệtDesigner

Tại mình yêu mẹ mình lắm, nên mình muốn xăm chữ con yêu mẹ ở sau vành tai, để tai mình khi nào cũng sẽ nghe lời mẹ nói :D
    Còn vài chữ khác cần xăm để thoả mãn niềm yêu thích :x
    suzi.BooXynh thích bài viết này.
  15. BooXynh

BooXynh Thành viên cấp 2

thích cái suy nghĩ đó của bạn :x
  16. Hip095

Hip095 Thành viên cấp 2

Thật sự theo ý kiến cá nhân của mình thì xăm rất dễ bị nghiện. Xăm lần đầu sẽ muốn xăm tiếp. Mình đang bị đây TT.TT
  17. TamTam

TamTam Thành viên cấp 1

Tình hình e mà vẽ cái Henna tattoo này rồi chắc ko dám đụng vô nước luôn quá :)) vẽ thì lâu mà dễ trôi mất nữa, tiếc lắm....tiếc lắm....:-<
    Ở đâu xóa hình xăm rẻ thế a, chỉ giúp e chổ với :((
  18. Hip095

Hip095 Thành viên cấp 2

Xoá xăm xong xấu lắm bạn ạ =.=
    Đã quyết xăm là quyết giữ cả đời =.=
    Lúc mới xăm 1 thời gian mình cũng thấy hối hận lắm nhưng mà giờ hết rồi =))
  19. BooXynh

BooXynh Thành viên cấp 2

Mình cũng sắp nghiện cái henna này rồi :) chỉ cần khoảng 25k-60k 1 hình thôi...
  20. Đoilơ ViệtDesigner

40~60k/1cm đấy bác, 1 hình xăm thường thì con gái là xăm bướm hoặc chữ hoặc hoa, chữ thì thường thường dài tầm 10cm có khi là hơn, như vậy nhân lên sẽ là 400~600/1 lần xoá hình xăm chứ ko phải là làm 1 cái hình xăm chỉ có 40~60k đâu :))
    đang nói là xoá hình xăm chứ ko phải là xăm
    suzi. thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn