Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Hepl] Hỏi cách viết chữ trong vòng tròn bằng CS6

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi toantoan, 24/10/14.

Lượt xem: 20,578

1. toantoan Mới đăng kí

Chào các tiền bối, e ngồi làm bằng CS 6 mãi mà k ra đc để làm hình này. Các tiền bối cho e hỏi vs ạ.

Đây là hình mẫu [​IMG]

Còn đây là hình em làm [​IMG]

Các tiền bối cho e hỏi, làm sao để viết đc cái chữ "Sau mỗi chuyến đi" ở hình e làm nó đúng chiều đọc mà vẫn cong như chữ "Duyên hải nam trung bộ" ở hình mẫu đc ạ. E làm mãi mà k nổi, mong đc bác bro giúp đỡ, hướng dẫn ạ. E xin chân thành cảm ơn

...
  2. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Thớt cứ dùng công cụ Ellipse Tool vẽ một hình tròn ra (bỏ fill và stroke) sau đó chọn đường path của hình tròn đó rồi dùng tiếp công cụ Text Tool mà gõ, độ cong vòng tròn sẽ áp dụng theo đường path của hình tròn kia thôi.
    Hà Bơ thích bài viết này
  3. toantoan

toantoan Mới đăng kí

Thì hình e gắn kèm là e làm như thế mà, ý e là cái chữ viết nó k theo chiều đọc bro ạ. E ghi rõ là cách làm cho chữ viết nó theo chiều đọc từ trái sang phải ấy, bro để ý hình e làm thì chữ bị ngược xong đọc từ phải qua trái mà
  4. Vũ Phi Huân

Vũ Phi Huân Thành viên cấp 4

nếu bạn đã viết text lên vòng tròn được rồi, thì bạn chỉ việc nhân đôi cái chữ bạn vừa viết, sau đó bạn nhấn ctrl+t -> chuột phải chọn flip vertical để chữ nó đảo lại, xóa cái chữ vừa đảo đi rồi viết chữ bạn muốn là ok
  5. gaudesign

gaudesign Mới đăng kí

không biết nói vậy đúng không nhưng photoshop ko lật được ( nếu sai thì mình xin lỗi nha )
    nếu bạn thiết kế bên illustrator thì sau khi gõ chữ lên path xong , chọn type/ type on a path/ type on a path option. Sau đó check vào preview và flip. chữ đã được lật và đúng như cái hình bạn up lên. hy vọng nó giúp được.
  6. Vũ Phi Huân

Photoshop hay illustrator đều được cả, illustrator thì lật rất nhanh thôi nhưng photoshop thì như mình nói
    tranvan.muon thích bài viết này
  7. coids

coids Thành viên cấp 2

Đừng bảo bạn vẽ logo bên PTS nhé.
    Sang AI, sau khi type xong chữ theo path, click đúp vào biểu tượng chữ trên thanh tool, hiện lên bảng Type on a path options, check Flip để đỉnh chữ chạy theo đường path, mục Align to Path có các phần chọn để chữ bên trong, ngoài, hay nằm giữa đường path. Check Preview để xem trước kết quả cho phù hợp.
  8. toantoan

toantoan Mới đăng kí

E làm theo cách ctrl +t của bác rồi nhưng vẫn không đc bác ạ, vẫn bị ngược @@!
  9. longcontk7

longcontk7 Thành viên cấp 1

bạn ấn phím tắt A rùi chỉ vào dòng chữ muốn đảo, click chuột và giữ, kéo nó vào trong là ok :D
    Đoàn Văn Chiếnmrbom thích bài viết này.
  10. doanhaitu

doanhaitu Thành viên cấp 2

Logo mà bạn làm trong Ps thì khó rồi, sao không làm trong Ai, mình thấy làm tiện hơn Ps nhiều.
    Nếu trong Ai thì làm như hình nha. Nắm cái khoanh tròn kéo vào trong là được.
    Clydeai thích bài viết này
  11. coids

coids Thành viên cấp 2

doanhaitu : PTS cũng làm đc mà, nhưng vẽ logo trong PTS thì hơi củ chuối.
  12. Vũ Phi Huân

:v :v nếu ko được thì flip horizontal thử coi bạn, chắc chắn được, bạn phải có 2 layer chữ luôn đó
  13. toantoan

toantoan Mới đăng kí

A, e làm theo cách phím tắt A xong kéo vào trong đc rồi. Rất cám ơn các bro đã quan tâm và hướng dẫn ạ :D
  14. longcontk7

longcontk7 Thành viên cấp 1

chúc mừng bạn :D
  15. tydk2010

tydk2010 Thành viên cấp 2

bạn gg còn nhanh hơn đấy

Ủng hộ diễn đàn