Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Hiến máu cứu sống bệnh nhân Thalassemia

Chủ đề thuộc danh mục 'Sự kiện - Cuộc thi' được đăng bởi sieunhanxanh123, 27/5/16.

Lượt xem: 5,821

1. sieunhanxanh123 Mới đăng kí

Mình biết topic này có thể gây khó chịu cho một số thành viên, vì nó không liên quan nhiều đến chủ đề của diễn đàn, nhưng vẫn cúi đầu mong mọi người bỏ ra vài phút đọc, vì đây là sự kiện nhân đạo chứ không hề có ý định chuộc lợi cá nhân.

Trước tiên xin mọi người 3 phút xem video này:

Đây là những hình ảnh thực tế mà mình ghi được khi đến Viện huyết học trung ương về các bệnh nhân Thalassemia, bệnh tan máu bẩm sinh. Không biết các bạn xem xong video có cảm thấy ám ảnh như mình không, từng ánh mắt còn thơ dại nhưng đã chất chứa nỗi buồn, từng tiếng khóc nấc khi phải đối mặt với kim tiêm thật sự khiến lòng mình nặng trĩu. Các em đang tuổi ăn tuổi lớn nhưng vì bệnh mà thiếu máu, thừa sắt, cơ thể gầy gò xanh xao. Đáng lẽ giờ này các em nên được đến trường vui đùa chứ không phải vào viện truyền máu như thế này. Thương lắm...

Nhưng có một sự thật đáng buồn, nguồn cung máu để chữa trị cho các em rất ít và hiện đang cạn kiệt dần, mà bệnh này nó oái ăm lắm, không có máu các em khó mà qua nổi...

Thế nên cúi đầu mong mọi người bớt chút thời gian đến Tầng 1 và 2, Viện Huyết Học và Truyền Máu Trung Ương - 14 Trần Thái Tông, Quận Cầu Giấy, Hà Nội từ 8h đến 16h ngày 05/06/2016 để chung tay giúp các em bằng cách hiến một phần máu của mình. Thật sự, thật sự các em rất cần sự giúp đỡ của mọi người...

Đây là video về bệnh Thalassemia, xem nó các bạn sẽ hiểu sự cần thiết của máu đối với các em như thế nào.

Nếu ai sắp xếp được thì điền vào mẫu đăng ký này nhé:
    Code:
    https://goo.gl/eAb1fq
    Còn đây là link trang sự kiện:
    Code:
    https://www.facebook.com/events/586330224858827/
    Cảm ơn mọi người nhiều nhiều lắm!!!

...
    Táo Lùn thích bài viết này
  2. duypv2742

duypv2742 Thành viên cấp 3

<3<3<3<3<3<3<3<3<3<3<3<3:like::like::like::like:
    sieunhanxanh123 thích bài viết này
  3. sieunhanxanh123

sieunhanxanh123 Mới đăng kí

Hic, có anh em nào trong diễn đàn mình tham gia được không ạ?
  4. Táo Lùn

Táo Lùn Thành viên cấp 1

|Cảm ơn chủ thớt đã chia sẻ thông tin <3
  5. sinhviengiau

sinhviengiau Mới đăng kí

1 câu truyện mang rất là nhiều tính nhân văn trong đó cảm ơn bạn đã chia sẻ nhé

Ủng hộ diễn đàn