Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Hình chụp máy film

Chủ đề thuộc danh mục 'Tác phẩm ảnh chụp của bạn' được đăng bởi born_2b_wild, 7/11/12.

Lượt xem: 9,711

1. born_2b_wild Thành viên cấp 1

Hình như không thấy forum có bạn nào post hình chụp film, mình mạn phép post một số hình mình đã chụp, mong rằng có bạn nào cùng sở thích có thể làm quen và trao đổi kinh nghiệm để cùng mau lên tay >:D< mình cũng chỉ mới tập chụp thôi :">
    P/S: hình mình chụp xong chỉ tráng và scan ra đĩa, ko retouch. Nhân tiện nếu bạn nào biết chỗ tráng & scan rẻ chỉ dùm, chỗ mình thường hay làm mắc quá ( 80k/ 1 cuộn film x()

Dưới đây là 2 film camera mà mình đang sử dụng:

...
    seiryu7429, b0yHN_96, Phước14 người khác thích bài viết này.
  2. xuangiang1011

xuangiang1011 Thành viên cấp 5

Cái thú chơi này thì phải chấp nhận thôi, chứ mấy chỗ rẻ hơn nó scan không cẩn thận còn hỏng cả film đấy. Ở Hà Nội thấy bảo có Zone5 làm cẩn thận mà đẹp nhất đấy :D
  3. duyoxay

duyoxay Thành viên cấp 1

máy phim lên màu đẹp thật :x
  4. born_2b_wild

born_2b_wild Thành viên cấp 1

vậy àh ? tiếc là mình lại ở trong Saigon
  5. xuangiang1011

Ở SG thì em nghe nói có Phương Quỳnh, nhưng thấy bảo dạo này làm ăn bôi bác lắm.
  6. born_2b_wild

cám ơn bạn nhé
  7. La Diable

La Diable Thành viên cấp 1

Ở HN có Zone5 chuyên tráng và scan film mà, mỗi cuộn 35mm mất có 30k không à
  8. Nguyễn Trọng Hiếu

Nguyễn Trọng Hiếu Thành viên cấp 2

em toàn ra chỗ bờ hồ scan, thấy cũng ok :)) em chụp phim iso 100, 200 là chính
  9. Vũ Tuấn Anh

Vũ Tuấn Anh Mới đăng kí

Đẹp quá người ơi :x
  10. La Diable

La Diable Thành viên cấp 1

Tặng các bác mấy tấm show hàng :">

seiryu7429born_2b_wild thích bài viết này.
  11. ngocdangqtvn

ngocdangqtvn Thành viên cấp 2

Cũng hay hay đó bạn...
  12. born_2b_wild

Trời... Sao ngoài HN rẻ zậy ? :O
  13. ductrung89vn

ductrung89vn Thành viên cấp 1

ảnh quá đẹp, mình cũng rất rất thích máy film nhưng chơi máy film tốn kém quá :(
  14. xuangiang1011

Chắc vì ngoài này người ta làm vì đam mê là chính bác à :D
    Vo Hoang Bac thích bài viết này
  15. chuot406

chuot406 Thành viên cấp 2

Hay thật, mình thì thích máy chụp film hơn là DSLR. hình ảnh chụp ra ...hazii, diễn tả sao ta. mơ màng, hoài cổ, hay ho hơn là mấy cái kts hiện đại
    born_2b_wild thích bài viết này
  16. born_2b_wild

cũng ko đến nỗi tốn kém lắm đâu, 1 cái máy còn tốt cũng chỉ trên dưới 1tr, lâu lâu mới chụp 1 cuộn thì cũng chịu dc mà
    Kanzz.Elf thích bài viết này
  17. born_2b_wild

oh, thế àh, "đam mê trọng đam mê" nhỉ :-bd
  18. xuangiang1011

Nói chung là nên back-up 1 em powershot nữa là ok :D
  19. xuangiang1011

Mình ko có ý đụng chạm tới ai đâu nhé bạn, mình thấy ở ngoài này, 1 số nơi mình biết thì cái nghề scan film thường chỉ là phần phụ họ làm thôi nên họ cũng chỉ lấy đủ vốn :D
    born_2b_wild thích bài viết này
  20. chuot406

chuot406 Thành viên cấp 2

bác biết chổ nào ở sài gòn bán loại này ko. bữa nào ae đi cf giao luu tí. em cũng ở sg. cứ tưởng loại này đắt lắm chứ. em nghe nói là loại này chỉ giới hạn số lần chụp phải ko. ngoài số lần đó thì nó hok còn dpe95 nữa phải ko bác :-s

Ủng hộ diễn đàn