Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Hỏi] Cách lấy và ghép ảnh từ 1 ảnh cho trước vào ảnh của mình

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi vietdhtb, 3/6/16.

Lượt xem: 2,057

1. vietdhtb Mới đăng kí

Như tiêu đề mình muốn lấy và ghép cái ảnh ở mui xe xanh
    này( cả quả đấm ấy) thay thế cho chiếc mui xe đỏ phía dưới của mình thì phải làm thế nào ạ. Mình xin cảm ơn mọi người trước ạ

...
    tranvan.muon thích bài viết này
  2. vietdhtb

vietdhtb Mới đăng kí

Bác hướng dẫn e luôn với ạ, e newbier bác chỉ thế kia thì e cũng k biết thế nào mà lần dc ạ, huhu e cảm ơn bác trước nhé
  3. doanle

doanle Thành viên cấp 1

tìm hình nắm đấm trên mạng về cắt ghép.nhớ không nhầm thì trên shutter có hình này
  4. Nguyen Dac Tu

Nguyen Dac Tu Mới đăng kí

vietdhtb nếu như bạn có thể thì bạn hãy vẽ cái nắm đấm ý ra rồi sửa màu nó thành màu đỏ sau đó ghép thẳng vào cái xe bạn muốn . còn nếu không thì bạn cố kiếm hình nắm đấm rồi ghép vào như lời bạn ở trên nói . cố gắng làm đi bạn . còn không thì mình cũng chịu thôi
  5. vietdhtb

vietdhtb Mới đăng kí

tranvan.muon: e k biết đó là nhãn hiệu gì a à, e lấy cái hình đó ở trên video youtube e cắt ra thui à, còn cái xe đỏ kìa thì e có sẵn rùi ạ
  6. vietdhtb

vietdhtb Mới đăng kí

tranvan.muon a ơi sài đại cái xanh là sao hả a
  7. vietdhtb

vietdhtb Mới đăng kí

tranvan.muon hay quá a, làm như nào vậy hả a chỉ e với ạ
  8. vietdhtb

vietdhtb Mới đăng kí

9. vietdhtb

vietdhtb Mới đăng kí

tranvan.muon: a ơi e tìm dc logo nắm đấm có sẵn trên mạng rồi, giờ e muốn ghép vào mui xe đỏ của e( chỉ có logo nấm đấm mà k có logo ở mui xe đỏ cũ nhé a) và đổi màu luôn xe đỏ thành như xe xanh thì làm thế nào hả anh, hướng dẫn cụ thể e chút nhé a, e cảm ơn a nhiều
    đây là xe đỏ e muốn chỉnh nhé anh
    Chỉnh sửa lần cuối: 4/6/16
  10. Tâm Hà

Tâm Hà Thành viên cấp 5

11. ducuong233

ducuong233 Thành viên cấp 4

12. BlackWhite

BlackWhite Thành viên cấp 3

Chỉnh sửa lần cuối: 4/6/16
    DemonBoytranvan.muon thích bài viết này.
  13. vietdhtb

vietdhtb Mới đăng kí

BlackWhite: a ơi chỉ e cách làm như a dc k ạ
  14. BlackWhite

BlackWhite Thành viên cấp 3

Cái này kết hợp nhiều công cụ. Nói tóm lại là dùng chức năng Replace Color để đổi màu đỏ thành màu xanh. Dùng Spot Healing Brush Tool để xóa logo ở mui xe. Dùng Magic Wand Tool để tách nền trắng của logo nắm đấm. Dùng chức năng Scale (Ctrl + T) để co kéo logo nắm đấm về kích thước phù hợp, vì nó lớn quá. Sau khi chỉnh hết các bước, tới đây mình thấy hình ảnh cái xe có viền màu đỏ nhạt bao quanh, thấy xấu quá, dùng Quick Selection Tool quét chọn vùng nền bao quanh cái xe, đồng thời tạo một layer mới (layer rỗng), layer này nằm trên cùng, ấn Alt + BackSpace fill một lớp màu xanh dương nhạt (bao quanh cái xe), chọn chế độ hòa trộn cho layer xanh dương nhạt này là Color. Hết rồi đó. :D
    DemonBoy, vietdhtbtranvan.muon thích bài viết này.
  15. vietdhtb

vietdhtb Mới đăng kí

Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn