Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Hỏi] Cho mình hỏi về bảng màu trong PTS

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận' được đăng bởi mr.neo_c, 26/4/13.

Lượt xem: 6,563

1. mr.neo_c Mới đăng kí

không biết có post bài đúng box không, nếu sai mong MOD move giúp nhé :)

sau đây mình muốn trình bày vẫn đề như sau:
    mình đang dùng PTS CS6
    không biết mình nghịch vào phần nào mà bây giờ trong bảng màu ở phần màu trắng bên phải không chọn được nữa, nó báo là "Warning: out of gamut for printing" ở trong hình tam giác có dấu "!"
    ví dụ: mình không thể chọn được mã màu ff0000 (màu đỏ)
    ai có cách bỏ đi vùng màu bị giới hạn này không (vùng màu trắng bên phải) chỉ giúp mình với.
    cảm ơn các bạn rất nhiều

...
  2. mr.neo_c

mr.neo_c Mới đăng kí

không ai biết sao. giúp mình với
  3. KhungLongPro

KhungLongPro Mới đăng kí

1 lần mình cũng bị như vậy, bạn gõ lại tất cả thông số các ô về 0 là được
    bạn thử xem nhé
  4. jackypham

jackypham Thành viên cấp 2

bạn có chỉnh j ở trong phần Color Setting k???, bạn xài máy hiệu j?
  5. nemtabi

nemtabi Mới đăng kí

udel.edu/cookbook/scan-print/gamut-hue-sat/gamut-huesat.html logic theo anh google thì thấy bảo là do dùng profile của máy in
  6. Trung Kiên

Trung Kiên Thành viên cấp 3

http://forums.adobe.com/thread/858045
    Bác nghiên cứu ở đây thử, e lười dịch quá 8-|
    1 điều nữa là bác nên chụp 1 cái screenshots đầy đủ thì tụi e sẽ biết được nhiều thông tin hơn, chỉ có 1 cái hình ở bảng mã màu như vậy chẳng nói lên được điều gì cả, chúc vui :)
  7. HL.Thanh

HL.Thanh Thành viên cấp 2

Bác thử reset all tools xem sao ? nếu click tầm bậy thì làm như vậy sẽ reset các tool về mặc định hết
  8. hanhmit

hanhmit Thành viên cấp 2

chưa gặp trường hợp này bao giờ, bác thử tắt đi khởi động lại máy xem thế nào, thi thoảng hay bị lỗi lắm :-ss:-w
  9. meokaka2012

meokaka2012 Thành viên cấp 1

Bạn vào View rồi bỏ chọn ở dòng Gamut Warning đi nhé, hoặc bấm Ctr Shif Y
  10. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

Lỗi này mình thấy đầu tiên @@!.
    Hải Trang thích bài viết này
  11. bebuannhieu

bebuannhieu Mới đăng kí

"Out of gamut" là cảnh báo màu sẽ không được hiển thị đầy đủ trên một thiết bị (màn hình) hay một profile màu. Bạn kiểm tra lại xem, mình thấy bị out of gamut for printing thì có thể là bạn đang để profile CMYK, và đã lỡ đánh dấu vô chỗ View --> Gamut Warning rồi nên bị như vậy :D
  12. meokaka2012

meokaka2012 Thành viên cấp 1

Đúng roài, nếu hiểu rõ hơn thì vùng trắng bạn ko chọn được màu đó là vùng màu mà máy in ko thể in được, vì thế nó ko cho bác chọn. Sau khi bỏ dấu chọn của Gamut Warning bác sẽ chọn được màu trong vùng trắng đó nhưng nhớ rằng màu đó chỉ xem được trên máy còn khi in ra sẽ bị thay thế bằng màu khác chứ ko đúng màu đâu bác nhé.

Ủng hộ diễn đàn