Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Hỏi em đang dùng win xp em muốn kài Lightroom 4 trở lên phải làm sao

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về Lightroom' được đăng bởi studio_binhqn, 16/10/13.

Lượt xem: 7,674

1. studio_binhqn Thành viên cấp 1

hỏi giờ em đang sai win xp muốn dung Lightroom4 trở lên em dung MAC OS cài thẳng vào win xp có dung dk Lightroom 4 trở lên ko các bá
    c

...
  2. zajlsno1

zajlsno1 Mới đăng kí

Em cũng đang muốn hỏi như vậy đó bác? Đang dung XP thì lam sao cài dc lightrom 4,5 nhỉ các bác?
  3. Vũ Vật Vã

Vũ Vật Vã Thành viên cấp 2

nên win 7 or 8 đi bác êi:> :)) làm đồ họa mà xài xp nhiều soft nó ko hỗ trợ :))
    KellBin thích bài viết này
  4. zajlsno1

zajlsno1 Mới đăng kí

Em hỏi ngu tí. Em làm photoshop va proshow la chính thôi, giờ dùng thêm Lightrom. vậy nên dùng win 7 hay win xp tốt hơn ah bác ? Mong các cao thủ giải thích giúp em mới nhé. thanks các bác !
  5. KellBin

KellBin Thành viên cấp 2

zajlsno1 thích bài viết này
  6. ILovePhotoshop

ILovePhotoshop Admin page Vietdesigner.Net

win xp giờ sắp cho vào dĩ vảng rồi . nếu đã cài thì cài luôn win 7 đi cho khỏe , đua đòi thì lên win 8.1 như mình luôn =))
  7. zajlsno1

zajlsno1 Mới đăng kí

Tại mấy Ông thợ máy tinh cứ bảo em là chạy win XP làm đồ họa tốt hơn :D ?
  8. danghong

danghong Thành viên cấp 2

#7 :)) thợ nào chém liều thế ...
  9. zajlsno1

zajlsno1 Mới đăng kí

Cấu hình máy em đây: Giga H61, chip G2030, Ram 4G, Card hình 1G, HHD 500G. Em đang chạy photoshop CS3,CS6, Proshow, Lightrom, nero là chính. Vậy các bác tư vấn giúp em xem nên dùng XP hay Win 7?
  10. Jimmy Kudo

Jimmy Kudo Thành viên cấp 2

Đồ họa thì rất cần thiết về cái Ram vs cái card,bạn có đủ điều kiện thì dùng win nào cũng được,nhưng win xp giờ có mấy soft nó ko hỗ trợ,vs lại có mấy soft bắt buộc phải xài win 7 hoặc win 8. Ram 1gb nên xài xp,2gb thì đủ để chạy khá mượt win 7,còn đồ họa thì mình vẫn chưa chắc là có mượt mà hay ko,máy mình xp,ram 1gb đây,Lr 3.6,pts cs3 vs cs6,vẫn thấy good (tuy hơi lag trong 1 vài trường hợp :)) ). Còn LR 4 trở lên ko hỗ trợ xp. ;)
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn