Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Hỏi về cách sử dụng Polygonal Lasso Tool.

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi Lộc eBi, 4/12/12.

Lượt xem: 7,074

1. Lộc eBi Mới đăng kí

Chả là em đang trong quá trình vọc photoshop :D có tham khảo 1 số ebook và sách mà tìm hoài không có nên post lên đây mong mọi người giúp ^_^
    Em đang vọc làm theo cái hướng dẫn vẽ khối hộp của anh Vietnam Young Talent ở forum ta post lên lần trước ạ.
    Link đây ạ.
    Em có vài câu hỏi thắc mắc ạ.
    1. Ở 3:18 anh ý có sử dụng Polygonal Lasso tool để chọn vùng sau đó xóa đi các màu khác ở vùng không được chọn cùng layer, em muốn hỏi là làm như nào ạ :D
    2. Em hiện giờ đang xài Pts Cs6 mua đĩa ở ngoài rồi cài, là bản Pre và lúc vào pts có hình con mèo, thấy thằng bạn em nó bảo là đây không phải bản full. Em muốn hỏi là bản em đang dùng có thiếu xót gì và có cần đi kiếm bản khác cài lại không ạ :D
    3. Trong clip của anh YGT em thấy các nét kéo từ Ruler hay Line đều nằm trong cùng 1 layer, em muốn hỏi làm cách nào ạ. Em không nhét đc hết vào 1 layer mà phải tạo 1 group ạ :D

...
  2. Đoilơ ViệtDesigner

Đoilơ ViệtDesigner Thành viên cấp 5

1.ấn và giữ phím alt trong quá trình dùng polygonal lasso tool để trừ đi vùng chọn.
    Lộc eBi thích bài viết này
  3. Lộc eBi

Lộc eBi Mới đăng kí

edited em mò đc rồi các bác ạ :D
  4. ^^ Chúc mừng bạn nhé! <3
  5. Bùi Văn Bằng

Bùi Văn Bằng Mới đăng kí

Lộc eBi : Polygonal Lasso tool ở đâu vậy bạn ? sao cs6 của mình ko thấy
    mn giúp vs !
  6. tranvan.muon

tranvan.muon Thành viên tích cực

@Bùi Văn Bằng : Topic lâu vài năm rùi, chủ thớt đang bận, bạn về bên cột, trái, trên kia, có cái Lasso Tool, mở xòe ra, là có Poly.
  7. Bùi Văn Bằng

Bùi Văn Bằng Mới đăng kí

tranvan.muon : chỉ có Lasso tool thôi, 2 cái kia là Polygonal Lasso tool và magnetic Lasso tool ko thấy đâu !
  8. tranvan.muon

tranvan.muon Thành viên tích cực

Để chuột vào Lasso đó, nhấn nhẹ nhẹ 1 phát, giữ yên như vậy, và nín thở trong vài giây, là sẽ thấy Poly hiện ra, haha ! :))
    Bùi Văn Bằng thích bài viết này
  9. Bùi Văn Bằng

Bùi Văn Bằng Mới đăng kí

Em mới vọc pts luôn ak, cảm ơn bác tranvan.muon nhé ! :-bd
    tranvan.muon thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn