Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Hỏi về độ phân giải ảnh và chế độ bù sáng?

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi nhoxwin507, 1/9/13.

Lượt xem: 2,142

1. nhoxwin507 Mới đăng kí

Em đang xài canon g11 và em có 1 thắc mắc là độ phân giải ảnh có ảnh hưởng gì đến chất lượng hình hay k? Em chỉ biết là nếu độ phân giải thấp thì đối với những người chụp hình ra in ấn,rửa này nọ thì cho ra hình rửa không tốt,vậy đối với em chụp hình chỉ để hình trên máy tính thui thì nên chọn độ phân giải cao hay thấp? Máy em có 5 kích cỡ L (3648X2736),M1(2816X2112),M2(2272X1704),M3(1600X1200),S(640X480) thì em nên chọn độ phân giải nào là được nhất?
    Vấn đề thứ 2 là em muôn xin các pro bí kíp về sử dụng chết độ bù sáng như thế nào là tốt nhất?
    Cám ơn mọi người :)

...
  2. tranvan.muon

tranvan.muon Thành viên tích cực

Đương nhiên là máy bạn loại tốt, 10 chấm Mega, thì chọn 3648X2736 , lớn thu nhỏ được, mà nhỏ ra lớn hok dc, nên bạn phải dùng sixe lớn hết khả năng của Máy cho, để có chất lượng tốt nhất, vì còn phòng hờ run tay nữa, size lớn run vẫn còn đỡ hơn size nhỏ run. Nếu bạn sợ hình 10 chấm, quá nặng, thì chọn lưu ra JPEG, file chỉ còn khoảng 2 Mega 1 hình 10 chấm thoai, nếu bạn hok sợ nặng, thì lưu nguyên file Raw, chất lượng tuyệt vời luôn ! :))

Bù sáng, thì Máy ảnh có chữ Auto, nên chọn tất cả Auto của Máy ảnh đã có sẵn, thì xa gần vẫn sáng rõ như nhau, là tốt, có thể sử lý Photoshop sau ! :))
    yeulacuoi1116nhoxwin507 thích bài viết này.
  3. nhoxwin507

nhoxwin507 Mới đăng kí

cám ơn bạn :))

Ủng hộ diễn đàn