Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Hỏi về facebook block link

Chủ đề thuộc danh mục 'Facebook, Youtube - Và mạng xã hội khác' được đăng bởi Mr.Phong, 21/6/15.

Lượt xem: 2,712

1. Mr.Phong Mới đăng kí

Mọi người cho mình hỏi, mình vừa mới làm xong 1 web với tên miền .tk, sau đó post 1 bài lên facebook có link xong mình thêm thẻ meta để link hiện fanpage và debug vài lần cái link đột nhiên stt đó bị mất hoàn toàn, rồi link bị chặn trên fb. FB báo là có người báo cáo nhưng rõ ràng là điều đó là không thể. Mình bất lực quá định lập lại web mới nhưng sợ tiếp tục như thế nên hỏi mọi người.

...
  2. IZBlog

IZBlog Thành viên cấp 2

.tk là một trong những tên miền miễn phí và bị Facebook coi là Spam. Bạn không thể khắc phục được vấn đề này đâu nhé.
    Mr.Phong thích bài viết này
  3. Rikato

Rikato Thành viên cấp 2

Mình nghe ở đâu hình như Facebook có chặn mấy tên miền spam hay gì ấy bạn, không nhất thiết là ai báo cáo đâu.
  4. Mr.Phong

Mr.Phong Mới đăng kí

IZBlog dám hỏi, có tên miền nào miễn phí mà ko bị gắn mác spam trên facebook không cậu ?
    Rikato cảm ơn bạn rất nhiều
  5. Rikato

Rikato Thành viên cấp 2

Nếu bạn không ngại dùng web có sẵn thì bạn có thể tạo web riêng ở webnode.vn :D Mình đã từng dùng để tạo một lần, miễn phí, dễ sử dụng, dù không có nhiều chức năng mấy nhưng theo mình là đủ xài, mà facebook cũng không chặn nữa nhé :)
  6. Mr.Phong

Mr.Phong Mới đăng kí

Mình là người mới, muốn tạo trên wp thôi :D, mình làm với mục đích phi lợi nhuận và cũng ko có kiến thức nhiều nên cũng ko dám đầu tư lắm :D, dù sao cũng cám ơn bạn :D
  7. IZBlog

IZBlog Thành viên cấp 2

Mr.Phong Nếu vậy thì tạm thời bạn làm trên wordpress.com đi. Có điều kiện thì nên mua một tên miền riêng cho mình và sử dụng Hosting miễn phí. Tên miền quốc tế khá rẻ, chỉ khoảng 250vnđ/1 năm
  8. Mr.Phong

Mr.Phong Mới đăng kí

Cảm ơn bạn IZBlog, bạn rất nhiệt tình. Chúc bạn luôn mạnh khỏe và thành công trong cuộc sống.
  9. hungvm1984

hungvm1984 Mới đăng kí

Hay tạo 1 TOP để anh em tụ tập vào 1 cái TOPIC để trao đổi về wordpress đi
  10. Phạm Hữu Dư

Phạm Hữu Dư phamhuudu.com Ban quản trị

hungvm1984 đã có hẳn box chuyên về thảo luận WordPress rồi, bạn muốn thảo luận gì cứ vào đó lập topic (nhớ đọc nội quy)

Vấn đề của chủ thớt thì mọi ng cũng đã trả lời, mình nghĩ đầu 200k cho 1 tên miền .com vừa đẹp, vừa chuyên nghiệp thì chẳng có gì phải tiếc rẻ.
    hungvm1984 thích bài viết này
  11. hungvm1984

hungvm1984 Mới đăng kí

Phạm Hữu Dư : Em moi vao nen chua biet het dien dan. Hom no doc nen cung tim hieu duoc topic roi anh. Thanks anh nhieu nhe

Ủng hộ diễn đàn