Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Học 3D có cần giỏi painting không?

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về 3D' được đăng bởi skylla25, 18/12/14.

Lượt xem: 2,087

1. skylla25 Thành viên cấp 2

Em là newbie nên lâu lâu cho em hỏi ngu tí ạ. (Tại mấy lần trc lập topic hỏi thì hay bị chửi là hỏi gì ngu ngơ vậy :-<)

Là nếu muốn trở thành một 3D concept artist - 3D modeler (nhân vật) giỏi thì có cần giỏi digital painting không ạ? Đó có phải là điều kiện tiên quyết không?

Theo suy nghĩ đơn giản của em thì: 3D chỉ tạo được những gì mình tưởng tượng ==> phải vẽ tay đối tượng đẹp trước đã thì mới tạo ra trong 3D đẹp được.

Nhưng thực tế thì không biết có phải vậy không?

Thật ra cố gắng học tốt cái gì thì cũng không thừa, mốt cũng có dịp xài được thôi, nhưng em vẫn tò mò muốn hỏi ạ =))

Các bác nào làm 3D chiên nghiệp thì tư vấn em với được không ạ?

...
  2. Dbangel1994

Dbangel1994 Thành viên cấp 1

Mình nghĩ cũng không cần phải giỏi lắm đâu vì lên concept trên giấy là có 1 người khác...Người làm 3d thì dựng lại thôi...nhưng cũng cần có kiến thức hình họa, giải phẫu mới dựng đc tốt
    skylla25 thích bài viết này
  3. Manok

Manok Thành viên cấp 2

Lên concept trên giấy chủ yếu là ý tưởng và cũng chỉ mới là 2D thôi, vào 3D phải nắm rỏ về hình học giải phẩu để vẽ, nói chung là biết thì tốt còn ko biết thì ráng biết chứ lên 3D mà vẽ ko ra nhìn nó dị hợm lắm.
    skylla25 thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn