Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Hỗ trợ & Tư vấn anh em Vietdesigner các máy chuyên về Đồ Họa/Render giá rẻ

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Tư vấn về tin học, máy tính' được đăng bởi Nguyễn Cảnh Sơn, 10/12/16.

Lượt xem: 20,013

1. Nguyễn Cảnh Sơn Administrator

Như các bạn đã biết, Desktop bây giờ CPU MAX là dòng SkyLake (mới nhất là số hiệu 6700), tuy nhiên giá thành nó rất chát vì chỉ mới xuất xưởng không lâu, hàng cũ không có nên buộc phải mua new 100%, giá cũng tầm 7-8tr/con này, thêm các linh kiện như Mainboard, RAM, SSD/HDD, VGA nữa vào thì chắc máy cũng tầm 20 củ là ít. Ngoài ra, nếu có chi phí, bạn muốn con máy CPU cao hơn nữa thì đào đâu ra, mainboard hỗ trợ 2-4 CPUs vật lý chẳng hạn, RAM hỗ trợ 384GB RAM chẳng hạn, thì Desktop không thể đáp ứng được :)

Chính vì thế, tại box này :

1/ Mình sẽ hỗ trợ các bạn build các bộ máy chuyên Render/Đồ Họa (AI, PTS, Corel, 3D Max ...) có tên gọi là Workstation với giá cực kỳ rẻ

2/ Cùng nhau hỗ trợ, góp ý, đề xuất cho các bạn đang muốn thiết lập một bộ máy tính để phục vụ cho nhu cầu nhưng thiếu kinh nghiệm hoặc chi phí ...

3/ Tránh cho Gr cứ suốt ngày trồi lên những Topic nhờ check cấu hình (trả lời riết cũng phiền, tạo thêm mớ rác nữa, nên cứ move hết về 1 nhà cho tiện theo dõi và hỗ trợ)

Ví dụ, một bộ máy Render
    Giá chỉ tầm 12.300.000đ/con

Hoặc

Giá chỉ tầm 14.000.000đ/con

Đây là một Clip ví dụ khi render với bộ máy tính bàn chạy CPU Core I7 - 6700 (4 cores 8 threads) giá hơn 20tr và bộ máy Workstation chạy 2 CPU x5650 (12 cores 24 threads) giá chỉ tầm 14 -15tr

Đây là một số ảnh các thiết bị đã bàn giao cho khách (có cả phòng thu âm, đài truyền hình HTV)

Với tiêu chí là hỗ trợ anh em trong VDS sắm được giàn máy tốt với giá sinh viên để phục vụ cho công tác học hành hoặc hành nghề (kiếm tiền), hoặc tư vấn để anh em đến những nơi bán thiết bị mà không bị chặt chém (không phải mua bên mình).

Skype mình : vnxbug
    Face : https://fb.com/nguyencanhhoangson
    Phone giao lưu cafe : 0 88 6 33 11 22

...
    Chỉnh sửa lần cuối: 10/12/16
    Phạm Hữu Dư thích bài viết này
  2. alonefrv1505

alonefrv1505 Thành viên cấp 1

Tư vấn giúp mình 1 máy dùng render 3dmax chuyên thiết kế nội thất. Hiện mình đang có con T5500 mà chạy k ổn lắm. Các hình 3dmax về nội thất bên mình cần hình có nhiều chi tiết cũng như chất lượng ảnh tầm 3000x3000pxel. Ngân sách dự trù có thể chi dc dao động ở tầm 20tr chưa bao gồm màn hình.

Thanks
  3. Nguyễn Cảnh Sơn

Nguyễn Cảnh Sơn Administrator

alonefrv1505 : OMG, T5500 là dòng Core 2 duo mà bạn, nó cũ quá cũ rồi, kéo 3Dmax chắc khét lẹt quá :(
  4. ngbanhuan

ngbanhuan Mới đăng kí

tư vấn giùm mình 1 dàn tầm 50 tr. 1 dàn tầm 60 tr và 1 dàn tầm 20tr cả 3 dàn đều không tính màn hình.. dàn 20tr làm việc về AE là chủ yếu nên cần preview nhanh . 2 dàn 50 và 60 chuyên làm về 3d.... Cảm ơn bạn nhiều
  5. Nguyễn Cảnh Sơn

6. Hổng Biết Đâu

Hổng Biết Đâu Mới đăng kí

Ảnh cái màn Viewsonic đẹp quá anh ơi, màn này chất lượng thế nào và giá ra sao hả anh
  7. ngbanhuan

ngbanhuan Mới đăng kí

8. TungfLee

TungfLee Thành viên cấp 2

Hổng Biết Đâu thích bài viết này
  9. Nguyễn Cảnh Sơn

TungfLee : chuẩn bạn, hàng 2nd của nó tầm 4tr thôi, likenew :)
  10. duypv2742

duypv2742 Thành viên cấp 3

Nguyễn Cảnh Sơn Bạn tư vấn giúp mình con máy key thiết kế Ai - PS giá tầm 15 triệu với. Nếu dùng mượt AE và Cinema 4D thì tốt .Cảm ơn bạn.
  11. rajnlove

rajnlove Thành viên cấp 2

2 vidu ban dua ra bên trên liệu có chạy AE,maya or Cinema 4d ổn hoặc mượt dc ko nhỉ :D
  12. Tuananh88

Tuananh88 Mới đăng kí

mình là newbie, bạn tư vấn giúp mình 1 laptop có thể chạy đc photoshop, corel tầm giá 15 triệu với.
    Có thể máy cũ cũng đc.
    mình cảm ơn
  13. alonefrv1505

alonefrv1505 Thành viên cấp 1

14. chestervn

chestervn Mới đăng kí

Cho mình hỏi, hiện mình đang dùng PC cấu hình như sau:
    ASUS H81M-D Main /i3 Haswell/ 8GB Ram (2x4G) /128GB SSD/ 1GB AMD randeon Card (R7 Series)
    Mình chủ yếu Lightroom và Photoshop, dựng clip chắc sẽ học sau. Đang nhắm con Z800 như này: 2CPU Xeon X5670 - 2.93 Ghz 24CPUs/Ram 32Gb/SSD 120Gb/Card Quadro 4000 - 2Gb. (cũ, 2x triệu)
    Tuy nhiên cũng có 1 lựa chọn nữa là: Nâng cấp tối đa 16G RAM 1600 trước, sau đó nâng cấp CPU lên i7-4790k chẳng hạn. (~2tr RAM + 7tr CPU), còn lại mua thêm 1 ổ SSD nữa để chạy Cache/Temp...
    Mong 1 phiếu của bạn, hoặc có thể tư vấn thêm cho mình, cảm ơn.
  15. Nguyễn Cảnh Sơn

Hi chestervn : dòng Z800 là dòng cũ rồi bạn à (spec ở đây http://h20564.www2.hp.com/hpsc/doc/public/display?docLocale=en_US&docId=emr_na-c01709724), bạn tham khảo dòng Man Z9 của ASUS mới ra nhé, hỗ trợ Dual LGA 2011, cấu hình chuẩn hơn nhiều, khả năng nâng cấp hoàn toàn có thể (spec ở đây https://www.asus.com/vn/Commercial-Servers-Workstations/Z9PAD8C/specifications/), còn dòng Z800 mình thấy không nên mua, vì muốn upgrade không được :)

Còn không email cho mình (canhson75@gmail.com) để mình build luôn khỏi phải suy nghĩ hay đi mua :D
    chestervn thích bài viết này
  16. Nguyễn Cảnh Sơn

duypv2742 : như cấu hình mình đã đưa ra đấy bạn, nhưng thay Quadro 2000 thành firepro v5900 là OK nhé :)
  17. chestervn

chestervn Mới đăng kí

Vậy còn về vụ nâng cấp thì sao ạ?
    E mua Z800 cũ kia vì nó tầm tiền đủ với, chứ giá cao thì chịu sao, sợ thừa nhu cầu
  18. Nguyễn Cảnh Sơn

alonefrv1505 : với mức giá đó bạn có thể sử dụng Supermicro X8DTi-F, đóng 2 CPU x5650 (12 cores), 1 cái card Firepro v5900, Ram 16-32GB là chiến được rồi :)
  19. Nguyễn Cảnh Sơn

chestervn : bạn order con Z800 kia giá bao nhiêu tiền, cấu hình chính xác của nó đang là ntn bân ?
    chestervn thích bài viết này
  20. letu218013

letu218013 Banned

đang tham khảo

Ủng hộ diễn đàn