Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Học Hỏi] Các bác giỏi giỏi PTS vào chỉ bảo em xíu

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi thanhdatqp, 4/9/14.

Lượt xem: 3,792

1. thanhdatqp Thành viên cấp 2

Em là rất muốn làm 1 tấm ảnh chúc ngủ ngon
    Ý tưởng của em là lấy chữ "Good Night" làm tiêu điểm,phụ họa là 2 thiên thần 2 bên đẩy 2 chữ vào và 2 thiên thân bên dưới nâng chữ lên.trang trí thêm cái họa động của thiên thần như ngôi và nằm
    Sau khi ngắm lại em mới thấy 1 điểm là tấm ảnh k nêu lên được ý tưởng ( không nói không ai biết)
    Giờ em phải làm sao để làm nổi lên cảnh 2 thiên thần đẩy chữ vào ạ

...
  2. getoman

getoman Mới đăng kí

vấn đề của bạn là chọn màu chữ ,thiên thần và màu nền nó không tương phản nhau ,ý kiến của tôi bạn hãy chọn cái nền khác ,giảm nhỏ chữ lại ,xong cho thiên thần nghiêng góc hướng 1h ,2 thiên thần thì cho nằm trên lớp chữ ,mấy cái thiên thần nhỏ nhìn rối mắt thì xóa đi
    Chu Lượng thích bài viết này
  3. thanhdatqp

thanhdatqp Thành viên cấp 2

theo ý bạn là xóa hết thiên thần nhỏ.giữ lại 2 thiên thần lớn.sau đó giảm cỡ chữ xuống.rồi thay đổi hướng của thiên thần lớn ?
  4. getoman

getoman Mới đăng kí

xoay cho nó hướng 1 giờ thì mới đẩy đc,mà đã đẩy thì tay cho chạm vào chữ , thay cái background khác
  5. Vinh Rux

Vinh Rux Thành viên cấp 1

mình nghĩ là bạn nên giảm cho nền bớt lóe sáng, giảm bớt những thiên thần nhỏ vì mình nghĩ nó sẽ khiến cho chữ bị lu mờ, theo mình chỉ nên cho chữ lóe sáng thôi, và như bạn getoman nói, nên để thiên thần hướng 1h.
    P/S: Theo mình thì good night mà chói quá thì hơi khó ngủ. :)
    thanhdatqp thích bài viết này
  6. thanhdatqp

1h là nó bay à ,,,,1 con 1h 1 con 7h ?
  7. Noctune

Noctune Thành viên cấp 1

Nói thẳng và nói thật. "Rất Tởm" là 2 từ muốn nói. Nếu bạn để riêng 2 chữ Good Night trên 1 background về phòng ngủ và cho sắc màu trầm, tối xuống thì thực sự nổi.
  8. LittleLucifer

LittleLucifer Thành viên cấp 2

lược bỏ đám thiên thần nhỏ đi => giảm size font (đổi font hoặc đổi background font chữ cố cho nó cân bằng giữa hình) hai thiên thần để nghiêng nghiêng tay chạm vào chữ( cả bàn tay nhé nghiêng sao càng khít càng tốt)
    còn bạn Noctune dù công nhận là nó xấu nhưng mà không cần thêm chữ tởm vào đâu :Z title người ta ghi học hỏi có nghĩa là mới làm thôi góp ý chứ đừng gạch đá -_- giúp thì giúp đừng nói lời cay đắng
    Chu Lượngthanhdatqp thích bài viết này.
  9. thanhdatqp

Noctune bạn nói thẳng thì mình cũng nói thẳng mình khinh vào mặt bạn.lúc mới học pts bạn pro luôn hả.ai chả qa giai đoạn tập sự tới nghiệp dư
  10. vsea

vsea Thành viên cấp 3

Bạn để màu sắc lòe loẹt quá mình xem lần đầu tưởng như sàn nhảy vậy :-ss
    Bạn muốn nổi thì thay nền khác, chữ với nền không để cùng màu, lại còn cùng kiểu lấp lánh quá khó nhìn.
    Chữ không phải tâm điểm của bộ ảnh, bạn nhìn lại sẽ thấy tâm điểm giờ là ngôi sao ở giữa chứ không phải chữ.
    Những thiên thần của bạn quá khó nhìn, đặc biệt là thiên thần đen, khó nhận ra là hình dáng gì cả và đặc biệt là lạm dụng style quá mức. Vì màu mè lòe loẹt nên nổi hơn cả chữ.
    Mà tóm lại là nên ... làm lại cái khác. Xem và tham khảo thêm typography. Trên diễn đàn mình nhớ có một bài hướng dẫn về các cách phối hợp chữ với nền đơn giản đấy
  11. thanhdatqp

ở đâu giới thiệu link mình vs
  12. vsea

vsea Thành viên cấp 3

13. Vũ Phi Huân

Vũ Phi Huân Thành viên cấp 4

góp ý bạn nên hạn chế tối đa effect và màu sắc đi, tập trung vào tâm điểm là chữ goodnight thì hơn
  14. Noctune

Noctune Thành viên cấp 1

Gì mà các bác nhảy xồm xồm hết cả lên. Ngày xưa tôi cũng như các bạn, xấu được người khác nhận xét thẳng và thật còn hơn cứ vòng vo. Tôi cũng đã "nháy nháy" và kèm theo lời góp ý.
    Còn thớt khi nhận lời cay đắng thế mà đã ... thì tôi... Thôi xin phép không nói gì thêm.
  15. Chu Lượng

Chu Lượng Thành viên cấp 1

Hờ hờ. Cá nhân mình đồng ý với Noctune . Thực sự thì cái bức ảnh kia sửa, sửa, sửa nó vẫn xấu. Chi bằng đập đi làm lại.
    Quá nhiều hiệu ứng khiến bức ảnh không thể nổi lên được, quá nhiều chi tiết khiến cái cần nổi lại bị chìm.
    Cố lên bạn ơi !
  16. Vũ Phi Huân

Vũ Phi Huân Thành viên cấp 4

;)) Noctune người ta vẫn thích nghe 1 lời động viên hơn là dội thẳng vô mặt như vậy
  17. thanhdatqp

Rút gọn thế này em thấy thiếu thiếu.chèn đc gì nữa nhỉ ?
  18. Noctune

Noctune Thành viên cấp 1

thanhdatqp thế này nha.
    - Goodnight là chúc ngủ ngon mà bạn cho nền màu sáng là ý gì ?
    - Thiên thần bạn có thể lên mạng lấy 1 số hình ảnh png đẹp hơn này nhiều.
    - Bạn khiến người xem tập trung quá nhiều chi tiết mà vẫn không làm nổi được chủ đề là Goodnight.
    Ok !
    thanhdatqp thích bài viết này
  19. thanhdatqp

Mình nghĩ thiên thần ---) bầu trời----) sáng
    PNG thì tìm nhưng chưa thấy ưng ý nên mình sài brush thôi
    Mình biết là nó k làm nổi chủ đề nên mình mới lên đây nhờ các bác các anh chị các cô gì chú thím góp ý chứ.nếu nổi đc chủ đề thì mình đăng lên rồi
  20. Thắng Bảo

Thắng Bảo Thành viên cấp 2

style quá teen, effect quá lòe loẹt :))
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn