Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Học photoshop,illustrator đủ để làm thiết kế đồ họa chưa?

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi quynh9896, 11/7/14.

Lượt xem: 4,419

1. quynh9896 Mới đăng kí

Mình dự định học khóa photoshopillustrator rồi đi làm,kiếm tiền học thêm các khóa khác nữa(các khóa ở DPI). Mình không biết học 2 phần mềm đó đủ chưa hay phải học thêm gì nữa mới đủ yêu cầu để đi làm. Mong các bạn tư vấn.Cảm ơn nhiều

...
    linhlunhlinh thích bài viết này
  2. viethq

viethq Thành viên cấp 2

3. hungdv1991

hungdv1991 Thành viên cấp 3

Ps + Corel thất nghiệp như thường đấy
    Sun thích bài viết này
  4. quynh9896

quynh9896 Mới đăng kí

Corel với illustrator khác biệt như thế nào vậy bạn(mình người mới nên chưa hiểu biết lắm)
  5. hungdv1991

Nó cũng k khác nhau lắm, mh thì cũng làm quen với Corel trc (nhưng dùng ít) nếu học thì học ill cũng dc, vì nếu hoc Ps và Corel thì nên học Ps vs Ill hơn, vì Ill dù j cũng do thằng Adobe nhiều cái nó tương thích với Ps, và theo mh cảm nhận thì Corel dc 7,8 phần so với Ill là 10.
    Hồng Sơn, quynh9896viethq thích bài viết này.
  6. dong nv

dong nv Thành viên cấp 1

Học phần mềm thì đi làm thợ đồ họa chứ ko làm đc thiết kế đồ họa bạn ạ! Giống như là phần mềm Photoshop điều khiển bằng giọng nói ấy. :D:D:D Nếu muốn làm thiết kế đồ họa thì bạn phải học nhiều thứ nữa, mình ko dám kết luận chính xác :)
    Hồng Sơn, hatay1712quynh9896 thích bài viết này.
  7. Akitochan

Akitochan Thành viên cấp 2

phong trào Zbrush và Maya đang khởi sắc bạn nhé^^
    click để xem nhiều thông tin bổ ích hơn http://trainingcg.com.vn
  8. Quách Trung Tùng

Quách Trung Tùng Thành viên cấp 1

Ai là con của Ps với Corel =)) nó là sự giao hợp và phát triển không biết chuẩn không hè hè
  9. theRoux

theRoux Thành viên cấp 1

Bạn dong nv nói đúng, muốn thiết kế thì phải có kiến thức về màu sắc, bố cục, thẫm mĩ này nọ nữa, photoshop hay illustrator cũng chỉ là công cụ thôi :)
    quynh9896 thích bài viết này
  10. lethaokt

lethaokt Mới đăng kí

Vào đây comments nhờ vả là sai nhưng có ai rảnh biết vẽ vectơ vẽ hộ em 3 cái icon "menu, back, và đa nhiệm" trên android L được không ạ
  11. Akitochan

Akitochan Thành viên cấp 2

12. icbm123

icbm123 Thành viên cấp 2

:))) PTS, Ilus hay corel đều chỉ là cái bút thôi bác ạ, quan trọng là bác có vẽ đẹp k
  13. khanhdu1994id

khanhdu1994id Thành viên cấp 3

học phần mềm chỉ là bổ trợ thôi quan trọng mấy môn ý tưởng!
    Hồng Sơn thích bài viết này
  14. quynh9896

quynh9896 Mới đăng kí

Cảm ơn ý kiến của các bạn.Mình đang học vẽ đây,chắc giờ học phần mềm làm thợ trước,có tiền học thêm nữa để làm thiết kế vậy
    linhlunhlinh thích bài viết này
  15. sonpham

sonpham Thành viên cấp 1

Chưa đủ đâu bạn
  16. hungdv1991

Tuổi vẫn còn trẻ, đời còn dài....cố gắng lên.
  17. Cris89

Cris89 Thành viên cấp 2

Học tư duy sáng tạo, nguyên tắc thiết kế, v..v...
    Hồng Sơn thích bài viết này
  18. noname_0

noname_0 Thành viên cấp 4

Tùy bạn thui, đôi khi cần 1mình pts cũng đủ :3

có khi có cả đống vẫn....fa :3
  19. Trần Thành Lợi

Trần Thành Lợi Thành viên cấp 3

noname_0 1 mình PTS thì đủ làm được gì vậy bạn ?
    ---
    Học cả PTS và AI thì cũng vậy, chưa qua trường lớp đào tạo các thứ căn bản thì cũng chả làm nên chuyện, trừ khi bạn là người cực kì cực kì giỏi và có mắt thẳm mỹ cao. Dù sao cũng là ý kiến cá nhân thôi :)
  20. noname_0

noname_0 Thành viên cấp 4

pts để làm ảnh cưới :3
    nhưg trình pải đủ và pải có gout thẩm mỹ :-bd
    Trần Thành Lợihatay1712 thích bài viết này.
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn