Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Học thiết kế logo như thế nào

Chủ đề thuộc danh mục 'Thảo luận - Tài liệu tham khảo' được đăng bởi rockmanX7, 18/1/15.

Lượt xem: 20,377

1. rockmanX7 Thành viên cấp 1

Các bác từng tự học thiết kế logo thì chỉ cho mình cách học dc ko. Mình muốn kiếm vài cuốn sách dạy thiết kế logo mà không có (mình ở quận 7 SG). Lên mạng tìm thì hằng hà sa số các kiểu hầm bà lằng loạn cả lên. Ai có kinh nghiệm chỉ đường mình cái nhé. Tks nhiều.

...
  2. ToiHocDoHoa.com

ToiHocDoHoa.com Thành viên cấp 3

3. rockmanX7

rockmanX7 Thành viên cấp 1

Sách đắt quá bác ơi. Còn cách nào k bác?
  4. kayznguyen

kayznguyen Thành viên cấp 1

Thiết kế logo thường không quá nhiều màu ( chỉ tối đa 3 màu ) logo phải thân thiện đơn giản..gây chú ý và dễ nhớ...và ko được dùng màu chuyển (gradient) vì công nghệ in Vn chưa tốt...vậy thôi :v Mình học thầy cũng chỉ nói vậy..còn đâu phải tự phác thảo..rồi lên máy..màu sắc có thể tham khảo trên color.adobe ..tham khảo nhưng đừng lam dụng...có thể lên những trang design xem những thiết kế logo..qtrong là phải biết thao tác trên Ai ..có ý tưởng tốt là ok thôi
    biencachautinhtri thích bài viết này.
  5. rockmanX7

kayznguyen mà mình tập bằng cách nào nhỉ, chọn đại 1 brand xong design rồi quăng lên đây chờ bị ném gạch hả bác?
  6. kayznguyen

kayznguyen Thành viên cấp 1

đúng rồi đó bạn :) ... muốn xây nhà lầu ai mà chẳng cần gạch
    rockmanX7 thích bài viết này
  7. phiphi106

phiphi106 Thành viên cấp 2

Bạn có thể tham khảo thêm các Logo cho download file vector miễn phí ở trang này này
    http://seeklogo.com/
    rockmanX7 thích bài viết này
  8. rockmanX7

phiphi106 tks bác nhé, các logo ở đây nhìn sạch thật
    phiphi106 thích bài viết này
  9. One Top

One Top Thành viên cấp 1

bienca, vutxdesigner, hoangvan3595 người khác thích bài viết này.
  10. tinyHo

tinyHo Banned

biết tiếng Anh thì lên mò mò các soft thiết kế là đc bạn
  11. Châu Ngân Tuấn

Châu Ngân Tuấn Thành viên cấp 1

Bạn đưa địa chỉ mail mình gửi cho cái tài liệu này mình cũng lợm lặt trên mạng hy vọng giúp được bạn, email cho mình ngantuan24@gmail.com
    minhtuan.tlmt thích bài viết này
  12. Hiếu Phạm Trung

Hiếu Phạm Trung Mới đăng kí

13. Châu Ngân Tuấn

14. FreeStyleBody

FreeStyleBody Mới đăng kí

15. Châu Ngân Tuấn

FreeStyleBody bạn check mail nhé đã gửi cho bạn hy vọng tài liệu hữu ích với bạn
    FreeStyleBody thích bài viết này
  16. minhtuan.tlmt

minhtuan.tlmt Mới đăng kí

17. Châu Ngân Tuấn

Đã gửi cho bạn rồi nhé
  18. Trungg

Trungg Thành viên cấp 2

19. fozalicious

fozalicious Thành viên cấp 2

20. bienca

bienca Mới đăng kí

mình đang tập tọe thiết kế logo, thực hành trên youtube toàn logo 3d siêu đẹp siêu khó. Nhưng mấy tập đoàn lớn xài logo có vẻ đơn giản nhỉ Mình cũng mong được chia sẻ kinh nghiệm làm sao nắm bắt được yêu cầu rồi lên ý tưởng, .....vv
    cho mình xin cái tài liệu luôn nhé bạn
    Châu Ngân Tuấn thân mến .
    Mail mình : greatdiep@gmail.com

Ủng hộ diễn đàn