Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Hỏi: 1 freelancer nghiệp dư design giao diện thông thường lấy bao nhiêu?

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về web' được đăng bởi trần hoàng linh, 24/8/13.

Lượt xem: 2,870

1. trần hoàng linh Mới đăng kí

thường thì lấy bao nhiêu thì hợp lý hả mọi người. em thuê 1 ông làm design về logo và giao diện, nhưng không biết chính xác giá cả. sợ bị chém mọi người ạ :-B

...
  2. neuerdesign

neuerdesign Thành viên cấp 2

Tùy người và tùy hứng thôi bạn. tầm 2,3tr là ok rồi. giá đối với designer nghiệp dư
    trần hoàng linh thích bài viết này
  3. Nguyễn Tất Thắng

Nguyễn Tất Thắng Rất là bình thường

Logo 1tr, GIAO DIỆN WEB 1,5 tr!
    trần hoàng linh thích bài viết này
  4. trần hoàng linh

trần hoàng linh Mới đăng kí

thanks 2 bạn. nhờ 2 bạn mà mình đã có q định của mình rồi :)
  5. unnet

unnet Thành viên cấp 2

Mình hay lấy 20 triệu cái logo
    Còn giá côn tay của Design thì tầm 5tr/ cái
  6. Pangting

Pangting Thành viên cấp 1

Cho dù thuê nghiệp dư thì cũng dựa vào công việc mà tính giá thôi. Mình làm web cho bạn mình bán đồ lưu niệm online lấy có 1tr cho cả logo lẫn web, làm mobile web cho một lớp học lấy 5tr vì tuy quy mô lớn nhưng phần mobile ko thực sự quan trọng với họ, còn lần khác làm website mang tính lâu dài cho một công ty cỡ vừa thì lấy 10tr không tính logo. Đó là giá nghiệp dư vì mình khi làm mới là sinh viên thôi. Nói chung giá phụ thuộc vào tầm quan trọng, mục đích sử dụng và thời gian sử dụng của website đó. Mình thấy người thuê sợ bị designer chém là đúng nhưng cũng không nên ép giá tội nghiệp designer :P

Ủng hộ diễn đàn