Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Hỏi 1 tí về Paint tool Sai

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về Painting' được đăng bởi khihocogay1, 19/8/12.

Lượt xem: 9,243

1. khihocogay1 Thành viên cấp 2

Cho mình hỏi, là khi mình thấy trên các video, thấy người ta đi nét = ink pen, và khi tô màu cho mắt, tóc. Tớ thấy họ sử dụng tool, khi vẽ thì được nét thanh, nét đậm, kiểu như 2 bên thì mảnh mà giữa thì phình to ra.Mà sao tớ vẽ mài mà ko được.. Giờ đăng bài này xin mọi người giúp đỡ.

...
  2. Bamb0o

Bamb0o Cựu quản trị

Bạn hỏi về SAI đúng không ^^ khi đi nét thì bạn tạo vector layer để đi nét riêng, sau đó ở khung chỗ chọn pen, eraser...có chỗ pressure. Bạn chọn công cụ đó rồi kéo sang trái hoặc phải line là sẽ thành nét thanh nét đậm mà ^^

Còn ở pts thì tùy chỉnh brush preset
    khihocogay1 thích bài viết này
  3. khihocogay1

khihocogay1 Thành viên cấp 2

Cảm ơn bạn Bamb0o, nhưng ý mình là ko dùng công cụ vector, mà xài tool ở Pencil, Ink pen, Airbrush, Water.... v.v. Mình thấy video vẽ manage hay chibi chuyên nghiệp, thấy người ta ko xài đến layer vector, mà dùng mấy công cụ mình kể trên vẽ hẳn. Nhưng các nét họ vẽ đều chỗ mảnh, chỗ phình to...Nên mình ko hiểu thế nào, vì mình cũng đang tập vẽ mà ko xài layer vector....
  4. faragona

faragona Thành viên cấp 2

Paint Tool SAI chứ bạn? :)
    khihocogay1 thích bài viết này
  5. Tử Sa

Tử Sa Thành viên cấp 3

Đơn giản. Mua cái tablet là nó có nét như thế ngay.
    Pùm Tràkhihocogay1 thích bài viết này.
  6. Bamb0o

Bamb0o Cựu quản trị

Vậy là vẽ bằng wacom rồi bạn ạ ^^ vẽ bằng chuột thì phải có vector layer mới tùy chỉnh đc chỗ đó :D
  7. Linhlinhcute

Linhlinhcute Mới đăng kí

Cho mình hỏi là Wacom gì gì đó phải Dowload về ạ? Của mình không có. Nếu phải Dow về thì cho mình xin link luôn nhé. Cảm ơn:D:D
  8. laidb201

laidb201 Thành viên cấp 2

9. Linhlinhcute

Linhlinhcute Mới đăng kí

:)):))Tui biết rồi. Chế đừng đùa nữa[-X

Ủng hộ diễn đàn