Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Hỏi] Các kỉ thuật cần thiết để có một bức ảnh đẹp ?

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận' được đăng bởi Minhhie, 4/12/13.

Lượt xem: 2,141

1. Minhhie Mới đăng kí

Chào các thím, em hiện chỉ dùng Sony Cyber Shot (chưa đủ tiền mua máy cơ ạ :( ) thỉnh thoảng vẫn đem đi chơi chụp vs bạn bè, đi ngoại cảnh. Mà lên hình nó cũng đẹp nhưng nhìn ko ''chuyên nghiệp'' hay là ''chất'' cho lắm.
    Em cũng thích chụp ảnh lắm, mới cấp 3 cũng chưa tìm hiểu nhiều về kỉ thuật chụp ảnh này, mà đi học thì ko có tgian.Các thím có mẹo nào, kỉ thuật lúc chụp sao cho mình có bức ảnh đẹp thế chia sẽ em vs mọi người với :D

...
  2. architectp29

architectp29 Thành viên cấp 1

mình nghĩ là tùy vào cái bạn muốn chụp, phong cảnh hay người hay hoạt động các thứ, để chỉnh ISO rồi exposure các thứ :-B
    Minhhie thích bài viết này
  3. Mrhoangpro

Mrhoangpro Thành viên cấp 2

chả cần đâu, mình thấy dùng 360 cũng đẹp rồi mà
  4. Gooner Designer

Gooner Designer Thành viên cấp 4

Nguồn Dohoavn
    Hồng Nhậtnhokan207 thích bài viết này.
  5. nguyen_antu

nguyen_antu Thành viên cấp 2

đầu tư Ps nữa hình mới đẹp :D
  6. NguyenDu

NguyenDu Thành viên cấp 2

máy compact ko điều chỉnh đc nhiều chỉ bấm rồi chụp thì em nghĩ phương án là đầu tư vào học bố cục và photoshop thì hình sẽ đẹp
    Hồng NhậtMinhhie thích bài viết này.
  7. Minhhie

Minhhie Mới đăng kí

PTS thì em ko rành, ko có tg tìm hiểu nên em dùng pts online vs lại picmonkey chấm com để chỉnh sửa. cũng tàm tạm :D
  8. nguyen_antu

nguyen_antu Thành viên cấp 2

Minhhie thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn